வெற்றிகரமாக ஒவ்வொரு ஆட்டம்; கிரிக்கெட் உலகக் கோப்பை ஆஸ்திரேலியாவின் பாதை!

ஐசிசி ஆண்கள் கிரிக்கெட் உலகக் கோப்பை வரலாற்றில் ஆறாவது முறையாக ஆஸ்திரேலியா சாம்பியன் ஆனது.

பேட் கம்மின்ஸின் அணியானது இறுதிப் போட்டியில் போட்டியை நடத்தும் இந்தியாவை தோற்கடிக்க ஒரு அற்புதமான ஆட்டத்தை உருவாக்கியது, ஆஸ்திரேலியா தனது தொடக்க இரண்டு போட்டிகளில் தோல்வியடைந்த பின்னர் ஒன்பது தொடர்ச்சியான வெற்றிகளைப் பெற்ற குறிப்பிடத் தக்க ரன்னை நிறைவு செய்தது.

உலக டெஸ்ட் சாம்பியன்கள் கிரிக்கெட் உலகக் கோப்பை பட்டத்தை 2023 ஆம் ஆண்டிற்கான கோப்பையில் சேர்த்ததால், ஆஸ்திரேலியாவுக்கு ஆதரவாக ஒரு பிரச்சாரத்தை மீண்டும் பாருங்கள்.

மேட்ச் 1, இந்தியாவுக்கு எதிராகச் சென்னையில்: இந்தியா மிகவும் உதவிகரமாக இருந்ததால், சுழற்பந்து வீச்சாளர்கள் முன்னிலை வகித்தனர். டேவிட் வார்னர் மற்றும் ஸ்டீவ் ஸ்மித் ஆகியோரின் பயனுள்ள நாற்பதுகள் ஆஸ்திரேலியா 199 ரன்களை எட்டியது, இது விக்கெட்டில் ஒரு துணை மொத்தமாக இருந்தது. எவ்வாறாயினும், ஜோஷ் ஹேசில்வுட் மற்றும் மிட்செல் ஸ்டார்க் ஆகியோர் இந்தியாவை 2/3 ஆகக் குறைத்தபோது 200 என்ற இலக்கு 300 ரன்களுக்கு ஒத்ததாகத் தோன்றியது. விராட் கோலி மற்றும் கே.எல் ராகுல் இடையேயான உறுதியான பார்ட்னர்ஷிப் இன்னிங்ஸை ஸ்திரப்படுத்தியது மற்றும் போட்டியை ஆறு விக்கெட் வித்தியாசத்தில் இந்தியா வெல்ல உதவியது.

2வது போட்டி, தென்னாப்பிரிக்காவுக்கு எதிராக லக்னோவில்: குயின்டன் டி காக்கின் அட்டாக்கிங் சதம் தென்னாப்பிரிக்காவின் இன்னிங்ஸுக்கு தொனியை அமைத்தது, மற்ற பேட்டர்களின் கணிசமான பங்களிப்புகள் 300 ரன்களை கடக்க உதவியது. பதிலுக்கு ஆஸ்திரேலியா தடுமாறியது, ககிசோ ரபாடாவின் வேகத்தைச் சமாளிக்க முடியவில்லை. மற்றும் மார்கோ ஜான்சன் மற்றும் கேசவ் மகாராஜ் மற்றும் தப்ரைஸ் ஷம்சி ஆகியோரின் முறை.

லக்னோவில் நடந்த 3வது போட்டி, இலங்கைக்கு எதிரான ஆட்டம்: டாஸ் வென்ற இலங்கையின் நேர்மறையான தொடக்கம் சிறிது நேரத்தில் 125 ரன்களைச் சேர்த்தது. நவாப்ஸ் நகரில் நடந்த இரண்டாவது ஆட்டத்தில் ஆஸ்திரேலியா களமிறங்கியது, ஆனால் வார்னரின் ஒரு அற்புதமான கேட்ச் ஆட்டத்தை மாற்றியது. ஜம்பாவின் லெக் ஸ்பின் பந்தில் சிக்கித் தவித்த இலங்கை அணி 84 ரன்களுக்கு ஆட்டமிழந்தது. ஐந்து விக்கெட்டுகளை இழந்தாலும், எளிய துரத்தலில் ஆஸ்திரேலியா வியர்க்கவில்லை.

4வது போட்டி, பெங்களூருவில் பாகிஸ்தானுக்கு எதிரான ஆட்டம்: வார்னர் அசத்தலாக 163 ரன்களை குவித்ததால், ஆரம்ப துளி பாகிஸ்தானுக்கு விலைபோனது. சக சதமடித்த மிட்செல் மார்ஷுடன் இணைந்து, ஆஸ்திரேலியாவை 367 ரன்களுக்கு மகத்தான ரன் குவிக்க உதவினார். அவர்களின் டாப் ஆர்டரின் சிறந்த முயற்சிகள் இருந்தபோதிலும். , பாகிஸ்தான் ஒருபோதும் துரத்துவதில் சரியாக இருந்ததில்லை.

போட்டி 5, நெதர்லாந்துக்கு எதிராக டெல்லி: மைதானங்களில் வடக்கு நோக்கிய மாற்றம், போட்டியில் ஆஸ்திரேலியாவின் ஓட்டத்தில் சிறிய தாக்கத்தை ஏற்படுத்தியது. அவர்கள் ஏற்கனவே 40வது ஓவரில் 300 ரன்களைக் கடக்கத் தயாராக இருந்தனர், அப்போது மேக்ஸ்வெல் போட்டியின் வரலாற்றில் அதிவேக சதத்தைப் பதிவு செய்தார். இது ஆஸ்திரேலியாவை 399 ரன்களில் முடிக்க உதவியது. ஜம்பா தலைமையிலான ஒரு பந்துவீச்சு பின்னர் நெதர்லாந்தை 90 ரன்களுக்கு சுத்தப்படுத்தியது, ஆஸ்திரேலியாவுக்கு 309 ரன்கள் வெற்றியைக் கொடுத்தது. இது நிகழ்வின் வரலாற்றில் ரன் வித்தியாசத்தில் மிகப்பெரிய வெற்றி வித்தியாசமாக உள்ளது.

போட்டி 6, தரம்சாலாவில் நியூசிலாந்து: ஆஸ்திரேலியா மேலும் வடக்கே தர்மசாலாவின் உயரமான பகுதிகளுக்குச் சென்றது, மேலும் டிராவிஸ் ஹெட் ஒரு சிஸ்லிங் டன்களின் பின்புறத்தில் அவற்றின் மொத்த உயரத்தை எட்டியது. ரச்சின் ரவீந்திரா மற்றும் ஜேம்ஸ் நீஷம் ஆகியோர் கிவிஸுக்கு அதைக் கிட்டத்தட்ட இழுத்துச் சென்றனர், ஆனால் இறுதியில், ஆஸ்திரேலியா அவர்களின் டிரான்ஸ்-டாஸ்மேன் போட்டியாளர்களை ஐந்து ரன்கள் வித்தியாசத்தில் வென்றது.

மேட்ச் 7, அகமதாபாத்தில் இங்கிலாந்து: பழைய போட்டியாளர்களுக்கு எதிரான ஆரம்ப தடுமாற்றம், மார்னஸ் லாபுஷாக்னே மற்றும் கேமரூன் கிரீன் இடையேயான ஒரு முக்கியமான நிலைப்பாட்டால் முறியடிக்கப்பட்டது, ஜாம்பா கேமியோ ஆஸ்திரேலியாவை 286 ரன்களில் முடிக்க உதவியது. டேவிட் மலான், பென் ஸ்டோக்ஸ் மற்றும் மொயின் அலி ஆகியோரின் சுருக்கமான அச்சுறுத்தல் ஜாம்பாவின் சிறப்பால் முறியடிக்கப்பட்டது. லெக்-ஸ்பின்னர் 3/21 உடன் முடித்தார்.

மும்பையில் நடந்த ஆட்டம் 8, ஆப்கானிஸ்தானுக்கு எதிரான ஆட்டம்: இப்ராஹிம் சத்ரானின் உத்வேகமான சதத்தால், ஆப்கானிஸ்தான் 291/5 என முடிந்தது. அவர்களின் பந்துவீச்சாளர்கள் பின்னர் பெரிய நேரத்தில் போட்டிக்கு வந்தனர், ஆஸ்திரேலியாவை 91/7 என்று குறைத்தது.

க்ளென் மேக்ஸ்வெல் எல்லா காலத்திலும் மிகச்சிறந்த ODI இன்னிங்ஸ்களில் ஒன்றாக விளையாடும் சந்தர்ப்பத்திற்கு உயர்ந்தார். கடுமையான பிடிப்புகளுடன் போராடி, அவர் இரட்டை சதத்தை அடித்து, 21 பவுண்டரிகள் மற்றும் 10 சிக்ஸர்களை அடித்தார், இது ஒரு தலைசிறந்த படைப்பில் ஆஸ்திரேலியாவை மூன்று விக்கெட்டுகளுடன் கடக்க உதவியது.

புனேயில் நடந்த 9-வது வங்கதேச அணிக்கு எதிரான ஆட்டம்: முதலில் பேட்டிங் செய்த வங்கதேசம், ஒரு நல்ல பேட்டிங் விக்கெட்டில் வலுவான ஸ்கோரை குவித்தது. இருப்பினும், மிட்செல் மார்ஷின் 177* ரன்களை புலிகளின் அந்த முயற்சி முறியடித்தது.

அரையிறுதி 2, கொல்கத்தாவில் தென்னாப்பிரிக்காவிற்கு எதிராக: அவர்களின் தொடக்க சந்திப்பைப் போலவே, ஆஸ்திரேலியாவின் வேகப்பந்து வீச்சாளர்கள் புதிய பந்தில் சுடப்பட்டு, புரோடீஸ் டாப்-ஆர்டரை சுத்தம் செய்தனர். டேவிட் மில்லரின் சிறப்பான சதத்தால் தென்னாப்பிரிக்கா 212 ரன்களை குவித்தது.

வார்னர் மற்றும் ஹெட் ஆகியோரின் சிறப்பான தாக்குதல் தொடக்கம், தென்னாப்பிரிக்கா ட்வீக்கர்களை சமப்படுத்துவதற்கு முன்பே ஆஸ்திரேலியாவை முன்னிலைப்படுத்தியது. இறுதியில், வால் சுழற்பந்து வீச்சாளர்களையும், ஜெரால்ட் கோட்ஸியின் அற்புதமான ஸ்பெல்லையும் தாங்கி அவர்களை மூன்று விக்கெட் வித்தியாசத்தில் வீட்டிற்கு அழைத்துச் சென்றது.

அகமதாபாத்தில் நடந்த இறுதிப் போட்டி, இந்தியாவுக்கு எதிராக: டாஸ் வென்ற பேட் கம்மின்ஸ், இந்தியாவின் திறமை நிரம்பிய பேட்டிங் வரிசைக்கு எதிராக முதலில் பந்துவீசுவதில் சூதாட்டத்தில் ஆடிய தருணத்திலிருந்தே ஆஸ்திரேலியா கிட்டத்தட்ட சரியான ஆட்டத்தை வெளிப்படுத்தியது.

பந்துவீச்சு தாக்குதல் ஒரு பவர்பிளேக்கு அற்புதமாகப் பதிலளித்தது, அது 80 ரன்கள் ஓட்டம், உலகக் கோப்பை இறுதிப் போட்டிக்கான சாதனையைச் சமன் செய்தது. ஆஸ்திரேலிய அணியின் அனுபவம் வாய்ந்த அணி, பந்து வீச்சாளர்களின் தரத்திற்கு ஏற்றவாறு பீல்டிங் முயற்சியுடன், முக்கியமான தருணங்களில் முக்கிய விக்கெட்டுகளைக் கைப்பற்றியது.

241 ரன்களை விளக்குகளின் கீழ் மற்றும் கடினமான மேற்பரப்பில் துரத்துவது சவாலாக இருந்திருக்க வேண்டும், குறிப்பாக முதல் ஏழு ஓவர்களுக்குள் மூன்று விக்கெட்டுகள் விழுந்தபிறகு. ஆனால் அழுத்தத்தின் கீழ் ஆஸ்திரேலியாவின் நிதானம் இந்தக் குழு வீரர்களின் முக்கிய குணங்களில் ஒன்றாகும், மேலும் டிராவிஸ் ஹெட்டின் சதம் மற்றும் மார்னஸ் லாபுசாக்னேவின் நிதானமான மற்றும் அரை சதம் ஆகியவை அணியை வெற்றிக்கு இட்டுச் சென்றன.

ஹெட் தகுதிக்கேற்ப ஆட்ட நாயகனாகப் பெயரிடப்பட்டார், ஆனால் ஒன்று முதல் 11 வரை ஆஸ்திரேலிய நிகழ்ச்சியாக இருந்தது, அவர்கள் ஆறாவது ஆடவர் உலகக் கோப்பை பட்டத்தை நாட்டின் மரியாதைக்கு சேர்த்தனர்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *