இந்தியா வெற்றிபெற உதவிய உத்தியை வெளியிட்ட கிஷன்; ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிரான தொடரின் தொடக்க ஆட்டம்!

ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிரான முதல் T20 போட்டியில் ஆஸ்திரேலிய சுழற்பந்து வீச்சாளர் தன்வீர் சங்காவை வீழ்த்துவது குறித்து இந்திய விக்கெட் கீப்பர் இஷான் கிஷன் விவாதித்தார்.

விசாகப்பட்டினத்தில் நடைபெற்ற முதல் T20 போட்டியில் டாஸ் வென்ற இந்தியா ஆஸ்திரேலியாவை முதலில் பேட்டிங் செய்ய அழைத்தது. ஜோஷ் இங்கிலிஸ் 50 ரன்களில் 110 ரன்களும், ஸ்டீவ் ஸ்மித்தின் 41 ரன்களில் 52 ரன்களும் எடுத்ததால், ஆஸ்திரேலியா இந்தியாவுக்கு 209 இலக்கை நிர்ணயித்தது.

யஷஸ்வி ஜெய்ஸ்வாலின் விரைவான தொடக்கம் இருந்தபோதிலும், இந்தியா விரைவில் மூன்றாவது ஓவரில் 22/2 என்ற நிலையில் இருந்தது. அதன்பிறகு அனுபவமிக்க ஜோடியான கிஷன் மற்றும் கேப்டன் சூர்யகுமார் யாதவ் 60 பந்துகளில் 112 ரன்கள் குவித்து இந்தியாவை மீண்டும் ஆட்டத்திற்கு கொண்டு வந்தனர்.

இது எந்த நேரத்திலும் இந்தியாவுக்கு ஒரு வலுவான தளத்தை அமைத்தது மற்றும் தாமதமாகத் தடுமாற்றங்கள் இருந்தபோதிலும், ரிங்கு சிங்கின் வானவேடிக்கை இந்தியாவை இரண்டு விக்கெட்டுகள் வித்தியாசத்தில் வெற்றிபெற வழிவகுத்தது.

ஆட்டத்திற்குப் பிறகு பேசிய கிஷன், புதிய சுழற்பந்து வீச்சாளர் தன்வீர் தன்வீரை வீழ்த்துவதற்கு வியூகம் வகுத்ததை வெளிப்படுத்தினார். 20 ஓவர்கள் விக்கெட்டில் வைத்திருந்தது விக்கெட்டின் தன்மையைப் புரிந்துகொள்ள உதவியது என்று சவுத்பா கூறினார்.

“உலகக் கோப்பையின்போது, நான் விளையாடாதபோது, ஒவ்வொரு பயிற்சி அமர்வுக்கு முன்பும் என்னை நானே கேட்டுக்கொண்டேன், ‘இப்போது எனக்கு என்ன முக்கியம்? நான் என்ன செய்ய முடியும்?’’, என்றார் கிஷன். “நெட்ஸில் நிறைய பயிற்சி செய்தேன்.

“நான் தொடர்ந்து பயிற்சியாளர்களிடம் விளையாட்டைப் பற்றிப் பேசிக்கொண்டிருந்தேன். ஆட்டத்தை எப்படி ஆழமாக எடுத்துச் செல்வது, குறிப்பிட்ட பந்துவீச்சாளர்களை எப்படி குறிவைப்பது. லெக் ஸ்பின்னருக்கு எதிராக இடது சாரி வீரராக இருந்ததால், 20 ஓவர்களுக்கு விக்கெட் எப்படி இருந்தது என்பது எனக்குத் தெரியும். நீங்கள் 209 ரன்களை துரத்தும்போது, நீங்கள் அடிக்கக்கூடிய ஒரு பந்து வீச்சாளரைக் குறிவைக்க வேண்டும்.

லெக்-ஸ்பின்னரின் முதல் ஓவரில் நிதானமான தொடக்கத்திற்குப் பிறகு, இந்தியா ஆறு ரன்கள் மட்டுமே எடுத்தது, கிஷன் தனது இரண்டாவது ஓவரின் முதல் மூன்று பந்துகளில் 14 ரன்கள் எடுத்தார். 58 ரன்களில் டீப் எக்ஸ்ட்ரா கவரில் கேட்ச் ஆவதற்கு முன்பு அவர் சங்காவின் பந்துகளில் ஒரு பவுண்டரி மற்றும் ஒரு சிக்ஸரை அடித்தார்.

“நடுவில் தொடர்பு மிகவும் முக்கியமானது. நான் சூர்யா பாயுடன் அரட்டை அடித்தேன். ரன்களுக்கும் பந்துகளுக்கும் இடையிலான இடைவெளியை நாங்கள் மூட வேண்டியதன் காரணமாக, ‘இந்தப் பையன் எங்குப் பந்து வீசினாலும் நான் அவரை எடுத்துக் கொள்ளப் போகிறேன். பின்களத்தில் இருக்கும் பேட்டர்களுக்கு அதிக ரன்களை விட்டுக்கொடுக்க முடியாது. பெரிய ஷாட்களை உடனடியாக ஆடுவது அவர்களுக்கு எளிதாக இருக்காது. நான் எனது வாய்ப்புகளைப் பயன்படுத்த வேண்டியிருந்தது, நான் என்னை நம்பினேன்.

சூர்யகுமாருடனான தனது நிலைப்பாடு இந்தியாவை மீண்டும் ஆட்டத்திற்கு கொண்டு வந்ததாகக் கிஷன் நம்பினார்.

“நாங்கள் இரண்டு ஆரம்ப விக்கெட்டுகளை இழந்ததால் ஒரு பார்ட்னர்ஷிப் மிகவும் முக்கியமானது” என்று கிஷன் கூறினார். “நான் சூர்யா பாயுடன் நடித்திருக்கிறேன். நாங்கள் ஒரே ஐபிஎல் அணியில் இருக்கிறோம், அதனால் அவர் எப்படி பேட்டிங் செய்கிறார் என்பது எனக்குத் தெரியும். எந்தப் பந்து வீச்சாளரைக் குறிவைக்க வேண்டும் அல்லது எப்படி ஸ்டிரைக்கைச் சுழற்றப் போகிறோம் என்பதைப் பற்றி நாங்கள் தொடர்ந்து தொடர்புகொண்டோம். நடுவில் நாங்கள் எங்கள் திட்டங்களைச் செயல்படுத்திய விதம், நாங்கள் விளையாட்டில் இருக்கிறோம் என்று நினைத்த நேரம் அது.

ஐந்து போட்டிகள் கொண்ட T20 தொடரில் இந்தியா 1-0 என முன்னிலை வகிக்கிறது. இரு தரப்பினருக்கும் இடையேயான அடுத்த சந்திப்பு திருவனந்தபுரத்தில் நவம்பர் 26ஆம் தேதி நடைபெறவுள்ளது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *