சிவப்பு-பந்து மாற்றத்திற்காக உற்சாகமாக இருந்த ரவீந்திரரா; வெற்றிகரமான உலகக் கோப்பை ஓட்டம்!

நியூசிலாந்தின் வளர்ந்து வரும் நட்சத்திரம் ரச்சின் ரவீந்திரா நவம்பர் 28 ஆம் தேதி தொடங்கும் வங்காளதேசத்திற்கு எதிரான இரண்டு டெஸ்ட் தொடரின் சவால்களுக்குத் தயாராகி வருகிறார்.

சமீபத்தில் முடிவடைந்த ஐசிசி ஆண்கள் கிரிக்கெட் உலகக் கோப்பை 2023 இல் ரவீந்திரா தனது அட்டகாசமான ஆட்டத்தின் மூலம் உலகின் கண்களைக் கவர்ந்தார். அவர் 64.22 சராசரியில் 578 ரன்கள் எடுத்தார், அவரது பெயருக்கு மூன்று சதங்கள் மற்றும் இரண்டு அரை சதங்கள். அவர் தனது இடது கைச்சுழலுடன் 2/21 என்ற சிறந்த எண்ணிக்கையுடன் ஐந்து விக்கெட்டுகளையும் எடுத்தார்.

அவர் இதுவரை தனது வாழ்க்கை முழுவதும் சுமாரான வருமானத்துடன் மூன்று டெஸ்ட் போட்டிகளில் மட்டுமே விளையாடியுள்ளார், அதில் கடைசியாக 2022 ஆம் ஆண்டு பங்களாதேஷுக்கு எதிராகச் சொந்த மண்ணில் விளையாடியது. இருப்பினும், உலகக் கோப்பையில் அவரது அபாரமான ஓட்டம் ஆல்-ரவுண்டர் சிறந்த போட்டியாளராக இருப்பதை உறுதி செய்துள்ளது. புலிகளுக்கு எதிரான டெஸ்ட் தொடரில் நியூசிலாந்தின் ஆடும் லெவன் அணியில் இடம்பிடிக்க.

நியூசிலாந்து கிரிக்கெட் வெளியிட்ட வீடியோவில், ரவீந்திரன் தனது சமீபத்திய வெள்ளை பந்து அனுபவத்தின் லென்ஸ் மூலம் வரவிருக்கும் டெஸ்ட் தொடரைப் பற்றி விவாதித்தார். நிலைமைகளுக்கு ஏற்ப ஒருவர் மாற்றியமைக்க வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார்.

“அதற்குப் பிறகு நான் சிவப்பு-பந்து கிரிக்கெட்டுக்கு திரும்பிச் செல்வதில் மகிழ்ச்சி அடைகிறேன் [சமீபத்திய உலகக் கோப்பையில் வெள்ளை பந்து அனுபவம்] ஏனென்றால் உங்கள் எண்ணம் [நேர்மறையாக உள்ளது], நீங்கள் கிட்டத்தட்ட கோல் அடிக்க விரும்புகிறீர்கள். எனவே, அதாவது, [அது] உங்களை ஸ்கோர் செய்வதற்கான நல்ல நிலையில் வைத்திருக்கிறது,” என்று ரவீந்திரா கூறினார். “ஆனால் அநேகமாக இங்கே அது நிலைமைகளைப் பொறுத்தது. ஆடுகளம் என்ன செய்து கொண்டிருக்கிறது, அது கொஞ்சம் கொஞ்சமாக மீண்டும் டயல் செய்யப் போகிறது, பல ஆபத்துகள் இல்லை. விளையாட்டின் மேற்பரப்பையும் சூழ்நிலையையும் புரிந்துகொள்வதன் மூலம் உங்கள் இயல்பான விளையாட்டை நீங்கள் இன்னும் விளையாடலாம்.

ஒரு டெஸ்டின் நீண்ட ஆயுளுக்கு அணி சரிசெய்ய வேண்டும் என்று ரவீந்திர கூறினார்.

“ஒரு டெஸ்ட் போட்டி உண்மையில் எவ்வளவு நீளமானது என்பது சில சமயங்களில் எங்களுக்குப் புரியாது என்று நான் நினைக்கிறேன். உங்களுக்கு ஒவ்வொரு நாளும் 90 ஓவர்கள் ஐந்து நாட்கள் இருப்பதால், இங்கு நிறைய நேரம் இருக்கிறது. எனவே ஒரு நாள் போட்டிகள் முதல் சிவப்பு பந்து விஷயங்கள்வரை குழுவில் அந்த அமைதியை நாங்கள் கொண்டு வர முடியும் என்று நம்புகிறோம்.

துணைக் கண்டத்தில் டெஸ்ட் கிரிக்கெட் விளையாடுவதற்கான பல்வேறு சூழ்நிலைகளுக்கு ஏற்ப மாற்றியமைக்க வேண்டியதன் அவசியம் குறித்தும் அவர் விவாதித்தார்.

“உங்களுக்கு ஒரு சிறிய மாற்றம் காலம் கிடைத்துள்ளது, மேலும் உங்களை உள்ளே நுழைய உங்களுக்கு அதிக நேரம் இருக்காது; ஆனால் இது டெஸ்ட் கிரிக்கெட், எனவே உங்களுக்கு உண்மையில் நிறைய நேரம் இருக்கிறது. நிச்சயம் வித்தியாசமான பாத்திரம்தான்; இது ஒரு புதிய பந்து அல்ல [வங்கதேசத்தில் பங்கு] – நான் உள்ளே வந்து ஒரு சுழற்பந்து வீச்சாளரைச் சந்திக்க நேரிடும்.

“எனவே, உங்கள் தலையைச் சுற்றிக் கொண்டு, உங்கள் விளையாட்டுத் திட்டத்தை எந்த விதத்தில் சரிசெய்து, மேலே சீம் அப்செய்வதற்குப் பதிலாக மெதுவாகப் பந்துவீச்சை எதிர்கொள்ளப் பழகலாம். ஆனால் அதன் அழகு என்னவென்றால், அணி எந்தப் பாத்திரமாக இருந்தாலும் உங்களால் முடிந்த வழியை நீங்கள் பங்களிக்கிறீர்கள், மேலும் வெற்றிக்கு நீங்கள் பங்களிப்பீர்கள் என்று நம்புகிறேன்.

தனது இடது கைச்சுழற்பந்து வீச்சில் பங்களிக்க முடியும் என்பதை ரவீந்திரரும் நன்கு அறிவார். 2021 ஆம் ஆண்டு T20I சுற்றுப்பயணம் உட்பட பங்களாதேஷில் அவரது முந்தைய அனுபவத்தின் அடிப்படையில், அவர் தனது மனதில் சில திட்டங்களைப் பொறித்திருந்தார்.

“வீட்டுக்குத் திரும்பிப் பந்துவீசுவதற்குப் பழக்கப்பட்டதை விட வேகமான வேகத்துடன் பந்துவீசவும்; நீங்கள் அதை அந்தப் பகுதியில் வைத்து இன்னும் கொஞ்சம் வேகத்தை டயல் செய்தால், கொஞ்சம் வெற்றி கிடைக்கும்.”

நியூசிலாந்தின் பங்களாதேஷ் சுற்றுப்பயணத்தில் சில்ஹெட் மற்றும் மிர்பூரில் இரண்டு டெஸ்ட் போட்டிகள் நடைபெறவுள்ளன.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *