ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிரான முதல் T20 போட்டியில் இந்தியா அபார வெற்றி!

ருதுராஜ் கெய்க்வாட் மற்றும் அர்ஷ்தீப் சிங் ஆகியோர் T20 போட்டிகளில் டயமண்ட் டக் மூலம் வெளியேற்றப்பட்ட மூன்றாவது மற்றும் நான்காவது இந்திய வீரர்கள் ஆனார்கள்.

ஜோஷ் இங்கிலிஸின் 110 ரன் வீண் போகவில்லை, சூர்யகுமார் யாதவ் 42 பந்தில் 80 ரன்களும், இஷான் கிஷான் 39 பந்தில் 58 ரன்களும் விளாச, இந்தியா 2023 விசாகப்பட்டினத்தில் ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிரான முதல் T20 போட்டியில் ஆஸ்திரேலியாவை இரண்டு விக்கெட் வித்தியாசத்தில் தோற்கடிக்க உதவியது.

டாஸ் வென்ற இந்தியா முதலில் பந்துவீச்சை தேர்வு செய்தது. ரவி பிஷ்னோய் 13 ரன்களில் மேத்யூ ஷார்ட்டை வெளியேற்றினார். ஸ்டீவன் ஸ்மித் மற்றும் ஜோஷ் இங்கிலிஸ் 130 ரன்கள் பார்ட்னர்ஷிப் மூலம் இன்னிங்ஸை மீட்டனர். ஸ்மித் ரன் அவுட் ஆவதற்கு முன் அரைசதம் அடித்தார், அதே நேரத்தில் இங்கிலிஸ் தொடர்ந்து அடித்தார், இறுதியில் பிரசித் கிருஷ்ணாவால் ஆட்டமிழக்கப்படுவதற்கு முன்பு தனது முதல் சதத்தை எட்டினார்.

இங்கிலிஸின் இந்த ஆட்டத்தில் 11 பவுண்டரிகள் மற்றும் 8 சிக்சர்கள் அடங்கும். டிம் டேவிட் (19 பந்தில் 13) மற்றும் மார்கஸ் ஸ்டோனிஸ் (6 பந்துகளில் 7) ஆகியோரின் சிறிய கேமியோக்கள் ஆஸ்திரேலியா 20 ஓவரில் 208/3 ரன்களை எடுக்க உதவியது. முகேஷ் குமார் 4 ஓவர்களில் 0/29 என்ற சிக்கனத்துடன் இந்தியாவின் பந்துவீச்சாளர்களைத் தேர்ந்தெடுத்தார்.

208 ரன்களுக்கு பதிலடியாக, யஷஸ்வி ஜெய்ஸ்வாலுடன் கலக்கியதைத் தொடர்ந்து, ருதுராஜ் கெய்க்வாட் டயமண்ட் டக் ஆக ரன் அவுட் ஆனார், பின்னர் அவர் 21 ரன்களில் மேத்யூ ஷார்ட்டால் ஆட்டமிழந்தார். சூர்யகுமார் யாதவ் மற்றும் இஷான் கிஷன் 112 ரன்கள் பார்ட்னர்ஷிப்பில் இந்தியாவை மீட்டனர். கிஷான் 58 ரன்கள் எடுத்திருந்த நிலையில், 5 சிக்ஸர்கள் மற்றும் 2 பவுண்டரிகளுடன் தன்வீர் சங்காவால் ஆட்டமிழந்தார். சிறிது நேரத்திலேயே திலக் வர்மா 12 ரன்களில் ஆட்டமிழந்தார்.

கேப்டன் சூர்யகுமார் யாதவ் 80 ரன்களை எட்டிய நிலையில் ஜேசன் பெஹ்ரன்டோர்ஃப் ஆட்டமிழந்தார். அவரது இந்த ஆட்டத்தில் ஒன்பது பவுண்டரிகள் மற்றும் நான்கு சிக்ஸர்கள் அடங்கும். இந்தியா 5 விக்கெட்டுக்கு 202 ரன்கள் எடுத்திருந்தது, ஆனால் ரிங்கு சிங் 14 பந்துகளில் 22 ரன்கள் எடுத்து ஆட்டத்தை 2 விக்கெட் வித்தியாசத்தில் இந்தியா வெற்றிபெறச் செய்தார்.

இந்தியா மற்றும் ஆஸ்திரேலியா இடையேயான முதல் T20 போட்டியின் புள்ளிவிவரங்கள் மற்றும் எண்களைப் பார்ப்போம்:

130- ஜோஷ் இங்கிலிஸ் மற்றும் ஸ்மித் இடையேயான பார்ட்னர்ஷிப் T20 போட்டிகளில் ஆஸ்திரேலியாவுக்காக இரண்டாவது விக்கெட்டுக்கு அதிகபட்சமாக இருந்தது. இதற்கு முன்பு 2021ல் மேற்கிந்திய தீவுகளுக்கு எதிராக மிட்செல் மார்ஷ் மற்றும் டேவிட் வார்னர் இணைந்து 124 ரன்கள் எடுத்தனர்.

1- ஜோஷ் இங்கிலிஸ் 110 ரன்களை விளாசினார், இது அவரது அதிகபட்ச T20 ஸ்கோராகும், இது சிட்னியில் 2022 இல் இலங்கைக்கு எதிராக அவரது முந்தைய சிறந்த 48 ரன்களை முறியடித்தது.

4 – ஜோஷ் இங்கிலிஸின் 110 T20 போட்டிகளில் இந்தியாவுக்கு எதிராக நான்காவது அதிகபட்ச தனிநபர் ஸ்கோர் ஆகும்.

4 – ஜோஷ் இங்கிலிஸ் தனது இன்னிங்ஸில் எட்டு சிக்ஸர்களை அடித்தார், இது ஆஸ்திரேலிய வீரர் ஒரு இன்னிங்ஸில் நான்காவது அதிக சிக்ஸர்கள்.

T20 இன்னிங்ஸில் அதிக சிக்ஸர்களை அடித்த ஆஸ்திரேலியா

14 – 2013 இல் சவுத்தாம்ப்டனில் ஆரோன் பிஞ்ச் vs ENG
10 – 2018 இல் ஹராரேயில் ஆரோன் பிஞ்ச் vs ZIM
9 – 2016 இல் பல்லேகலேயில் க்ளென் மேக்ஸ்வெல் vs SL
9 – 2019 இல் பெங்களூரில் க்ளென் மேக்ஸ்வெல் vs IND
8 – ஜோஷ் இங்கிலிஸ் vs IND விசாகப்பட்டினத்தில் 2023 இல்

1 – ஜோஷ் இங்கிலிஸ் 47 பந்துகளில் சதம் விளாசினார், இது T20 போட்டிகளில் ஆஸ்திரேலிய வீரர் ஒருவரின் அதிவேக சதமாகும். 2013ல் இங்கிலாந்துக்கு எதிராக 156 ரன்களை அடித்த ஆரோன் பின்ச் உடன் இந்தச் சாதனையைப் பகிர்ந்துள்ளார்.

2 – ஆஸ்திரேலியாவின் 208 T20 போட்டிகளில் ஆஸ்திரேலியாவால் இந்தியாவுக்கு எதிராக அடித்த இரண்டாவது அதிகபட்ச ஸ்கோராகும். அதிகபட்சமாக 211/6, 2022ல் மொஹாலியில் எட்டப்பட்டது

54 – ரவி பிஷ்னோய் தனது 4-ஓவர் ஸ்பெல்லில் 54 ரன்களை விட்டுக்கொடுத்தார், இது T20 போட்டிகளில் ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிராக இந்திய பந்துவீச்சாளர் செய்த இரண்டாவது மிக விலையுயர்ந்த ஸ்பெல் ஆகும். 2018 இல் பிரிஸ்பேனில் க்ருனால் பாண்டியா விட்டுக்கொடுத்த 55 ரன்கள்தான் மிகவும் விலையுயர்ந்த ஸ்பெல்.

5-இஷான் கிஷான் தனது இன்னிங்ஸில் ஐந்து சிக்ஸர்களை விளாசிய இந்திய விக்கெட் கீப்பர்-பேட்டர் T20 போட்டிகளில் இந்திய விக்கெட் கீப்பர்-பேட்டரின் அதிகபட்ச சிக்ஸர் ஆகும், 2019 இல் ப்ராவிடன்ஸில் மேற்கிந்தியத் தீவுகளுக்கு எதிராக 42 பந்தில் ஆட்டமிழக்காமல் 65 ரன்கள் எடுத்தபோது ரிஷப் பந்த் நான்கு அடித்துள்ளார்.

3 & 4 – ருதுராஜ் கெய்க்வாட் மற்றும் அர்ஷ்தீப் சிங் ஆகியோர் T20 போட்டிகளில் டயமண்ட் டக் மூலம் வெளியேற்றப்பட்ட மூன்றாவது மற்றும் நான்காவது இந்திய வீரர்கள் ஆனார்கள். 2016ல் புனேவில் இலங்கைக்கு எதிராக ஜஸ்பிரித் பும்ராவும், 2017ல் நாக்பூரில் இங்கிலாந்துக்கு எதிராக அமித் மிஸ்ராவும் இந்த முறையில் ஆட்டமிழந்த மற்ற இந்திய பேட்ஸ்மேன்கள்.

2 – இஷான் கிஷன் இரண்டு அரைசதத்திற்கு மேல் அடித்தார், இது இந்திய விக்கெட் கீப்பர்-பேட்டரின் இரண்டாவது கூட்டு-அதிக ஸ்கோராகும். அவர் இந்தச் சாதனையை எம்எஸ் தோனி மற்றும் ரிஷப் பந்த் ஆகியோருடன் பகிர்ந்துள்ளார். கே.எல்.ராகுல் மூன்று பேருடன் முதலிடத்தில் உள்ளார்

1 – ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிராக இந்தியாவின் 209 ரன்களைத் துரத்தியது T20I இல் அவர்களின் அதிகபட்ச வெற்றிகரமான சேஸ் ஆகும். 2019ல் ஹைதராபாத்தில் மேற்கிந்தியத் தீவுகளுக்கு எதிராக 208 ரன்கள் எடுத்ததே அவர்களின் முந்தைய வெற்றிகரமான சேஸிங் ஆகும்.

1 – ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிராக T20 போட்டிகளில் இந்தியா எடுத்த 209 ரன்களே அதிக வெற்றிகரமான சேஸ் ஆகும். இதற்கு முன் 2013ல் ராஜ்கோட்டில் 202 ரன்கள் எடுத்ததே அதிகபட்சமாக இருந்தது.

1 – இந்தியா இப்போது T20Iகளில் 200 அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட ஐந்து இலக்குகளை வெற்றிகரமாகத் துரத்தியுள்ளது, இது எந்த அணியும் விட அதிகமாகும். தென்னாப்பிரிக்கா நான்கு வெற்றிகரமான சேஸிங்களுடன் இரண்டாவது இடத்திலும், பாகிஸ்தான் மற்றும் ஆஸ்திரேலியா தலா மூன்று வெற்றிகளுடன் இரண்டாவது இடத்திலும் உள்ளன

2 – சூர்யகுமார் யாதவ் T20I களில் தனது 13வது ஆட்ட நாயகன் விருதை வென்றார், மேலும் POTM விருதைப் பெற்ற இரண்டாவது இந்திய வீரர் என்ற பெருமையைப் பெற்றார். விராட் கோலி (15) மற்றும் முகமது நபி (14) மட்டுமே அதிக விருதுகளை வென்றதன் மூலம், அவர் மூன்றாவது அதிக POTM விருதுகளைப் பெற்ற வீரர் ஆவார்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *