நியூசிலாந்துக்கு எதிரான முதல் டெஸ்ட் போட்டியில் வங்கதேச அணி அபார வெற்றி!

நியூசிலாந்துக்கு எதிரான போட்டியில் 150 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் வங்கதேச அணி அபார வெற்றி பெற்றது.

கேப்டனாகத் தனது முதல் டெஸ்ட் போட்டியில், நஜ்முல் ஹொசைன் ஷாண்டோ தலைமையிலான வங்கதேச அணி, சொந்த மண்ணில் நியூசிலாந்துக்கு எதிரான முதல் டெஸ்ட் போட்டியில் வெற்றி பெற்றது. 18 டெஸ்ட் போட்டிகளில் இது இரண்டாவது வெற்றியாகும். இதற்கு முன்பு, கடந்த 2022-ம் ஆண்டு மவுண்ட் மவுங்கானுவில் நடந்த போட்டியில் வெற்றி பெற்றது.

இதன் மூலம், இரண்டு போட்டிகள் கொண்ட டெஸ்ட் தொடரில் 1-0 என்ற கணக்கில் முன்னிலை பெற்ற டைகர்ஸ் அணி, உலக டெஸ்ட் சம்பியன்ஷிப் புள்ளிகளைப் பெற்றுள்ளது.

டாஸ் வென்ற நஜ்முல் ஹொசைன் ஷாண்டோ முதலில் பேட்டிங்கை தேர்வு செய்தார். வங்கதேச அணியின் டாப் ஆர்டர் பேட்ஸ்மேன்கள் சிறப்பான பேட்டிங் சூழ்னிலைகளை பயன்படுத்த முயன்றனர், விக்கெட்டுக்குக் கூடத் திருப்புமுனை அறிகுறிகள் தென்பட்டன. கிளென் பிலிப்ஸ் (53 ரன்களுக்கு 4 விக்கெட்) தலைமையிலான நியூசிலாந்து அணி அபாரமாக ஆடி ரன்களை குவித்தது. 180/2 என்ற வலுவான நிலையில் இருந்த வங்கதேச அணி 310 ரன்களுக்கு ஆல் அவுட்டானது.

கேன் வில்லியம்சன் 104 ரன்களும், டேரில் மிட்செல் 41 ரன்களும், கிளென் பிலிப்ஸ் 42 ரன்களும் எடுத்தனர். வங்கதேச அணியில் தைஜுல் இஸ்லாம் (4/109), மோமினுல் ஹக் (3/4) சிறப்பாக விளையாடினர்.

இரண்டாவது இன்னிங்ஸில், கேப்டன் நஜ்முலின் சண்டை சதமும், முஷ்பிகுர் ரஹீமின் (67) சிறப்பான அரைசதமும் வங்கதேச அணிக்கு 332 ரன்கள் வெற்றி இலக்காக நிர்ணயித்தது.

பங்களாதேஷ் சுழற்பந்துவீச்சாளரின் தாக்குதலின் கீழ் சுற்றுலாப் பயணிகள் நொறுங்கினர், பின்காவலர்களின் தாமதமான எதிர்ப்பையும் மீறி 181 ரன்களுக்கு சுருண்டனர். தைஜுல் 6/75 என்று மீண்டும் ஒரு முறை தனித்து நின்றார்.

இந்த மைதானத்தில் நடந்த இரண்டாவது டெஸ்ட் போட்டி இதுவாகும். இதற்கு முன்பு நடந்த போட்டியில் ஜிம்பாப்வே அணி 151 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் வங்கதேசத்தை வீழ்த்தியது. அந்த ஆட்டத்தில் இஸ்லாம் தனது சிறந்த 11/170 ஓட்டங்களை எடுத்திருந்தார்.

வங்கதேசம்-நியூசிலாந்து அணிகளுக்கு இடையிலான இரண்டாவது டெஸ்ட் போட்டி டிசம்பர் 6ம் தேதி மிர்பூரில் தொடங்குகிறது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *