ஷ்ரேயாஸ் அரைசதம்; அசத்தலான பந்துவீச்சு; இந்தியா ஆறு ரன்கள் வித்தியாசத்தில் வெற்றி!

பெங்களூரு, டிச. 3 (ஐஏஎன்எஸ்) ஸ்ரேயாஸ் ஐயரின் அபார அரை சதத்துக்குப் பிறகு, கடைசி ஓவரில் 9 ரன்களைக் காப்பாற்றிய வேகப்பந்து வீச்சாளர் அர்ஷ்தீப் சிங்கின் அற்புதமான மறுபிரவேசம் மற்றும் ஐந்தாவது மற்றும் ஆஸ்திரேலிய அணியை 6 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் இந்தியா வீழ்த்தியது. ஞாயிற்றுக்கிழமை எம்.சின்னசாமி மைதானத்தில் நடந்த கடைசி டி20 போட்டி மற்றும் தொடரை 4-1 என கைப்பற்றியது.

மூன்று ஓவர்களில் 37 ரன்களை விட்டுக்கொடுத்த அர்ஷ்தீப், அற்புதமாக மீண்டு, மூன்று ரன்களை மட்டும் விட்டுக்கொடுத்து, ஆஸ்திரேலியா கேப்டன் மேத்யூ வேட்டின் விக்கெட்டைப் பறிகொடுத்ததால், இந்தியாவுக்கு இது சூப்பர் ஞாயிறு. மருத்துவ அவசரநிலை காரணமாக பெங்களூருவை விட்டு வெளியேறிய தீபக் சாஹருக்குப் பதிலாக அர்ஷ்தீப் அணியில் சேர்க்கப்பட்டார்.

181 என்ற எளிய இலக்கை துரத்திய ஆஸ்திரேலியா, 17வது ஓவரில் 128/5 என்ற நிலையில் இருந்தது. இருப்பினும், சில சிறந்த பந்துவீச்சினால் இந்திய வீரர்கள் சிறப்பாகப் போராடி கடைசி ஐந்து ஓவர்களில் 3 விக்கெட்டுக்கு 38 ரன்கள் மட்டுமே விட்டுக்கொடுத்து ஆஸ்திரேலியாவை 20 ஓவர்களில் 154/8 என்று கட்டுப்படுத்தினர். M. சின்னசாமி ஸ்டேடியத்தில், 160 என்பது T20I கிரிக்கெட்டில் ஒரு அணியால் பாதுகாக்கப்பட்ட குறைந்த ஸ்கோராகும்.

ஜோஷ் பிலிப்ஸ் (4), டிராவிஸ் ஹெட் (28), ஆரோன் ஹார்டி (5) ஆகியோரை மலிவாக திருப்பி அனுப்பிய ஏழாவது ஓவரில் பார்வையாளர்களை 55/3 என்று குறைத்ததால், இந்தியா பந்தில் நல்ல தொடக்கத்தை பெற்றது.

பென் மெக்டெர்மாட், 36 பந்துகளில் 54 ரன்கள் எடுத்து, 5 அதிகபட்ச ஓட்டங்களை விளாசினார், நான்காவது விக்கெட்டுக்கு டிம் டேவிட் (17) உடன் 47 ரன்கள் சேர்த்தார். ஆனால் இந்திய பந்துவீச்சாளர்கள் இன்னும் முடியவில்லை மற்றும் சரிவைத் தூண்டுவதற்கு தைரியமாகப் போராடினர்.

மேத்யூ ஷார்ட் (16) மற்றும் கேப்டன் மேத்யூ வேட் (22) சில எதிர்ப்புகளை வெளிப்படுத்தினர், ஆனால் இறுதியில் அவர்கள் மருத்துவ இந்திய பந்துவீச்சுக்கு எதிராக வீழ்ந்தனர்.

இந்தியா சார்பில், முகேஷ் குமார் 3-32 என, ரவி பிஷ்னோய் (2-29), அர்ஷ்தீப் சிங் (2-40) ஆகியோர் தலா ஒரு பிரேஸ் பெற்றனர்.

நான்காவது போட்டியில் இந்தியாவின் வெற்றியின் நாயகனான அக்சர் படேல், மிடில் ஓவர்களில் மீண்டும் அற்புதமாக பந்துவீசினார், இடது கை சுழற்பந்து வீச்சாளர் தனது நான்கு ஓவர்களில் 1-14 என முடித்தார்.

முன்னதாக, ஷ்ரேயாஸ் ஐயர் 37 பந்துகளில் 53 ரன்கள் எடுத்தார், வேட் முதலில் பேட்டிங் செய்யக் கேட்ட பிறகு இந்தியா 160/8 ரன்களை எடுக்க உதவியது.

ஷ்ரேயாஸ் ஐயர் 5 பவுண்டரிகள் மற்றும் 2 அதிகபட்ச ஓட்டங்களை விளாச, ஜிதேஷ் ஷர்மா 16 பந்துகளில் 24 ரன்களையும், அக்சர் படேல் 21 பந்துகளில் 2 பவுண்டரிகள் மற்றும் ஒரு சிக்சருடன் 31 ரன்களையும் விளாசினார், இந்தியா ஆரம்ப சரிவில் இருந்து மீண்டு சுமாரான ஸ்கோரை எட்டியது.

ராய்ப்பூரில் நடந்த நான்காவது போட்டியில் தொடரை 3-1 என ஏற்கனவே சீல் செய்திருந்த நிலையில், தொடக்க ஆட்டக்காரர் யஷஸ்வி ஜெய்ஸ்வாலை நான்காவது ஓவரில் 21 ரன்களுக்கு ஜேசன் பெஹ்ரென்டார்ஃப் திருப்பி அனுப்புவதற்கு முன், இந்தியா 33 ரன்களுக்கு ஒரு நல்ல தொடக்கத்தை செய்தது.

ஆஸ்திரேலியாவின் கேப்டன் மேத்யூ வேட் டாஸ் வென்று முதலில் பந்துவீசத் தேர்வு செய்த பிறகு, இந்தியா 2 விக்கெட் இழப்புக்கு 33 ரன்கள் எடுத்திருந்தபோது, பென் ட்வார்ஷூயிஸின் பந்துவீச்சில் பெஹ்ரன்டோர்ஃப் பிடியில் சக தொடக்க ஆட்டக்காரர் ருதுராஜ் கெய்க்வாட் (10) அவுட்டானார்.

கேப்டன் சூர்யகுமார் யாதவ் 5 ரன்களை மட்டுமே எடுக்க முடிந்தது, நான்காவது ஆட்டத்தில் இந்திய அணியின் துடுப்பாட்ட வீரரான ரின்கு சிங், 6 ரன்களில் தன்வீர் சங்காவின் பந்துவீச்சில் டிம் டேவிட்டிடம் கேட்ச் கொடுத்து ஒருமுறை தோல்வியடைந்தார்.

ஸ்ரேயாஸ் மற்றும் ஜிதேஷ் ஐந்தாவது விக்கெட்டுக்கு 42 ரன்கள் சேர்த்தனர், அவரும் அக்சர் படேலும் ஆறாவது விக்கெட்டுக்கு 46 ரன்கள் சேர்த்தனர், இந்தியா 19வது ஓவரில் 143/6 என்ற நிலையை எட்டியது.

சுருக்கமான மதிப்பெண்கள்:

இந்தியா 20 ஓவரில் 160/8 (ஷ்ரேயாஸ் ஐயர் 53, அக்சர் படேல் 31, ஜிதேஷ் ஷர்மா 24; ஜேசன் பெஹ்ரன்டோர்ஃப் 2-38, பென் துவர்ஷூயிஸ் 2-30) ஆஸ்திரேலியாவை 20 ஓவரில் 154/8 (பென் மெக்டெர்மாட் 54; டிராவிஸ் ஹெட்கே 54; ட்ரவிஸ் ஹெட்கே குமார் 3-32, ரவி ஐபிஷ்னோய் 2-29, அர்ஷ்தீப் சிங் 2-40) ஆறு ரன்கள் வித்தியாசத்தில்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *