பல கேப்டன்கள் வந்து சென்ற ஆப்பிரிக்க மண்ணில் டெஸ்ட் தொடர்!

இந்திய அணி தென்னாப்பிரிக்க மண்ணில் தனது முதல் டெஸ்ட் தொடரை வெல்ல இன்னும் 31 ஆண்டுகள் காத்திருக்கின்றன. ரோஹித் சர்மா தலைமையிலான இந்திய அணி, தென்னாப்பிரிக்க மண்ணில் முதல் டெஸ்ட் தொடரை வென்று புதிய வரலாறு படைக்கும் வாய்ப்பு உள்ளது. இந்தியா – தென்னாப்பிரிக்கா அணிகள் மோதும் 2 போட்டிகள் கொண்ட டெஸ்ட் தொடர் 2023 டிசம்பர் 26 முதல் 2024 ஜனவரி 7 வரை நடைபெறுகிறது. இந்தியா – தென்னாப்பிரிக்கா அணிகளுக்கு இடையிலான முதல் டெஸ்ட் போட்டி செஞ்சூரியன் சூப்பர் ஸ்போர்ட்ஸ் பார்க் மைதானத்தில் வரும் 26-ம் தேதி முதல் 30-ம் தேதிவரை நடக்கிறது.

தென்னாப்பிரிக்காவில் டெஸ்ட் தொடரை இந்தியா வென்றதில்லை
1992-ம் ஆண்டு முகமது அசாருதீன் இந்திய அணியின் கேப்டனாக இருந்தபோது தென்னாப்பிரிக்க மண்ணில் இந்திய அணி தனது முதல் டெஸ்ட் தொடரை விளையாடியது. தென்னாப்பிரிக்காவுக்கு எதிரான டெஸ்ட் தொடரை 1-0 என்ற கணக்கில் இந்தியா இழந்தது. 1992-ம் ஆண்டுக்குப் பிறகு தென்னாப்பிரிக்க மண்ணில் இந்திய அணி டெஸ்ட் தொடரை வென்றதில்லை. தென்னாப்பிரிக்க மண்ணில் இந்தியா – தென்னாப்பிரிக்க அணிகளுக்கு இடையே 1992-ம் ஆண்டு சுற்றுப்பயணம் உட்பட 8 டெஸ்ட் தொடர்கள் நடைபெற்றுள்ளன. தென்னாப்பிரிக்க மண்ணில் நடந்த 8 டெஸ்ட் தொடர்களில் 7 தொடர்களில் இந்திய அணி தோல்வியைச் சந்தித்துள்ளது. இந்தியா இங்கு டெஸ்ட் தொடரை வென்றது. 2010-2011 சுற்றுப்பயணத்தில் மகேந்திர சிங் தோனி தலைமையிலான இந்திய அணி தென் ஆப்பிரிக்க மண்ணில் ஒரே ஒரு டெஸ்ட் தொடரை டிரா செய்தது.

அசார் முதல் கோலி வரை அனைத்து கேப்டன்களும் தோல்வி அடைந்தனர்
இந்திய அணி 1992-ம் ஆண்டு முகமது அசாருதீன் தலைமையில் தென்னாப்பிரிக்க மண்ணில் முதல் டெஸ்ட் தொடரை விளையாடியது. இந்திய அணி 2021-22ல் தனது கடைசி டெஸ்ட் தொடரில் விளையாடியது. 2021-22ல் நடந்த 3 போட்டிகள் கொண்ட டெஸ்ட் தொடரில், விராட் கோலி இரண்டு போட்டிகளுக்குக் கேப்டனாக இருந்தார். ஒரு போட்டியில் கே. எல். ராகுல் கேப்டனாக நியமிக்கப்பட்டார். முகமது அசாருதீன், சச்சின் டெண்டுல்கர், சவுரவ் கங்குலி, ராகுல் டிராவிட், தோனி, விராட் கோலி, கே. எல். ராகுல் ஆகியோர் 1992-ம் ஆண்டு முதல் தென்னாப்பிரிக்க மண்ணில் இந்திய டெஸ்ட் அணியின் கேப்டன்களாக உள்ளனர். தென்னாப்பிரிக்க மண்ணில் இதுவரை நடந்த 8 டெஸ்ட் தொடர்களில் 7 தொடரை இந்திய அணி இழந்துள்ளது. இந்திய அணி தென்னாப்பிரிக்காவில் மொத்தம் 23 டெஸ்ட் போட்டிகளில் விளையாடி 4 போட்டிகளில் மட்டுமே வெற்றி பெற்றுள்ளது. இந்தக் காலகட்டத்தில், தென்னாப்பிரிக்கா 12 டெஸ்ட் போட்டிகளில் இந்தியாவை வீழ்த்தியுள்ளது, 7 டெஸ்ட் போட்டிகள் டிரா ஆகியுள்ளன.

தென்னாப்பிரிக்க மண்ணில் இந்தியா – தென்னாப்பிரிக்க அணிகளுக்கு இடையிலான டெஸ்ட் தொடர் நடைபெற்று வருகிறது
1992-1993 தொடர் (4 டெஸ்ட் தொடர்): இதில் தென்னாப்பிரிக்கா 1-0 என்ற கோல் கணக்கில் இந்திய அணியை வீழ்த்தியது

1996-1997 தொடர் (3-டெஸ்ட் தொடர்): இதில் தென் ஆப்பிரிக்க அணி 2-0 என்ற கோல் கணக்கில் இந்திய அணியை வீழ்த்தியது

2001-2002 சுற்றுப்பயணம் (2 டெஸ்ட் தொடர்): இதில் தென்னாப்பிரிக்கா 1-0 என்ற கோல் கணக்கில் இந்திய அணியை வீழ்த்தியது

2006-2007 தொடர் (3-டெஸ்ட் தொடர்): இதில் தென் ஆப்பிரிக்கா அணி 2-1 என்ற கோல் கணக்கில் இந்திய அணியை வீழ்த்தியது

2010-2011 தொடர் (3 டெஸ்ட் போட்டிகள்): தொடர் 1-1 சமனில் முடிந்தது

2013-2014 பயணம் (2 டெஸ்ட் தொடர்): இதில் தென்னாப்பிரிக்கா 1-0 என்ற கோல் கணக்கில் இந்திய அணியை வீழ்த்தியது

2017-18 ஆம் ஆண்டு சுற்றுலா (3-டெஸ்ட் தொடர்): இதில் தென் ஆப்பிரிக்கா அணி 2-1 என்ற கோல் கணக்கில் இந்திய அணியை வீழ்த்தியது

2021-22 தொடர் (3 டெஸ்ட் தொடர்): இதில் தென் ஆப்பிரிக்கா அணி 2-1 என்ற கோல் கணக்கில் இந்திய அணியை வீழ்த்தியது

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *