CWC23 இறுதிப் போட்டிக்குப் பிறகுமுதல் முறையாக மவுனம் கலைத்த ரோஹித் சர்மா!

2023 உலகக் கோப்பை கிரிக்கெட் தொடரின் இறுதிப் போட்டியில் ஆஸ்திரேலியாவிடம் இந்திய அணி தோல்வியடைந்ததை அடுத்து, இந்திய அணியின் கேப்டன் ரோஹித் சர்மா முதன்முறையாக மனம் திறந்து பேசியுள்ளார்.

2023 உலகக் கோப்பை கிரிக்கெட் தொடரில் இந்திய அணி தனது சொந்த மண்ணில் கனவுப் பயணம் மேற்கொண்டது.

ஆனால், இறுதிப் போட்டியில் ஆஸ்திரேலியாவை வீழ்த்தி இந்தியா ஆறாவது முறையாகச் சாம்பியன் பட்டம் வென்றது.

இறுதிப் போட்டிக்கு நான்கு நாட்களுக்குப் பின்னர் மீண்டும் களத்திற்குத் திரும்பினர். ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிரான ஐந்து போட்டிகள் கொண்ட டி20 தொடரையும், அதைத் தொடர்ந்து தென்னாப்பிரிக்காவுக்கு எதிரான அனைத்து வகை கிரிக்கெட் தொடரிலும் விளையாடியது.

ரோஹித் சர்மா ஆஸ்திரேலியா மற்றும் தென்னாப்பிரிக்காவுக்கு எதிரான ஒருனாள் தொடரிலிருந்து விலகியுள்ளார். இப்போது, இறுதிப் போட்டிக்கு மூன்று வாரங்களுக்குப் பிறகு, கிரிக்கெட்டின் மிகப்பெரிய பரிசை இழந்த பின்னர் இந்திய கேப்டன் சமூக ஊடகங்களில் தனது உணர்ச்சிகளை வெளிப்படுத்தினார்.

இதிலிருந்து முதல் சில நாட்களில் நான் எப்படி மீண்டு வருவேன் என்று எனக்குத் தெரியாது என்று ரோஹித் சர்மா சமூக ஊடகத்தில் வெளியிட்ட வீடியோவில் கூறினார். என்ன செய்வதென்றே தெரியவில்லை. உங்களுக்குத் தெரியுமா, என் குடும்பத்தினர், என் நண்பர்கள் என்னைத் தொடர்ந்து வைத்திருந்தனர், என்னைச் சுற்றி விஷயங்களை அழகாக ஒளியாக வைத்திருந்தனர், இது மிகவும் உதவியாக இருந்தது.”

ஜீரணம் அவ்வளவு எளிதாக இல்லை, ஆனால் ஆம், வாழ்க்கை நகர்கிறது. ஆனால், உண்மையைச் சொன்னால், கஷ்டமாக இருந்தது. அது அவ்வளவு எளிதாக நகரவில்லை. நான் எப்போதும் 50 ஓவர் உலகக் கோப்பையைப் பார்த்து வளர்ந்தவன்.

நாங்கள் அந்த உலகக் கோப்பைக்காக இத்தனை ஆண்டுகள் உழைத்திருக்கிறோம், ஏமாற்றமாக இருக்கிறது, சரியா? நீங்கள் அதைக் கடந்து போகவில்லை என்றால் மற்றும் நீங்கள் விரும்பியது கிடைக்கவில்லை என்றால், நீங்கள் இந்த நேரத்தில் என்ன தேடிநீர்கள், நீங்கள் என்ன கனவு கண்டீர்கள், நீங்கள் ஏமாற்றமடைகிறீர்கள், நீங்கள் விரக்தி அடைகிறீர்கள்.”

இருப்பினும், இறுதிப் போட்டிக்கு வழினடத்திய வீரர்களின் முயற்சியால் கேப்டன் மிகவும் பெருமைப்பட்டார், இதில் 10 போட்டிகள் ஆட்டமிழக்காமல் ரன்கள் அடங்கும். ஆக்ரோஷமான ஸ்ட்ரோக்பிளே மூலம் முதலிடத்தில் ஒரு சிறந்த உதாரணத்தை உருவாக்கிய ரோஹித், இந்தத் தொடரில் அதிக ரன்கள் எடுத்த வீரராக உருவெடுத்த விராட் கோலியிடமிருந்து வலுவான ஆதரவைப் பெற்றார்.

ஷ்ரேயாஸ் ஐயர், கே. எல். ராகுல் ஆகியோரும் சொற்ப ரன்களில் ஆட்டமிழந்தனர்.

வேகப்பந்து வீச்சாளர்கள் ஜஸ்பிரித் பும்ரா மற்றும் முகமது ஷமி ஆகியோர் எதிரணியின் பேட்டிங் வரிசையை எளிதில் வீழ்த்தினர். உலக கோப்பையில் இந்திய அணிக்காக 20 மற்றும் 24 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்திய முதல் பவுலிங் ஜோடி என்ற சாதனையைப் படைத்தது.

இந்திய அணியின் இடது கைச்சுழற்பந்து வீச்சாளர்களான ரவீந்திர ஜடேஜா மற்றும் குல்தீப் யாதவ் ஆகியோர் சிறப்பான ஆட்டத்தை வெளிப்படுத்தினர்.

சில நேரங்களில் 10 போட்டிகளில் வென்றதால் என்ன தவறு என்று யாராவது என்னிடம் கேட்டால் எங்கள் தரப்பிலிருந்து எங்களால் முடிந்த அனைத்தையும் செய்வோம் என்று நான் நினைத்தேன், அந்த 10 போட்டிகளில், ஆம், நாங்கள் தவறுகள் செய்தோம். ஆனால், அந்தத் தவறுகள் ஒவ்வொரு ஆட்டத்திலும் நிகழ்கின்றன என்றார்.

சரியான ஆட்டத்தை வெளிப்படுத்த முடியாது. கிட்டத்தட்ட பெர்ஃபெக்ட் கேம் ஆடலாம் ஆனால் ஒருபோதும் பெர்ஃபெக்ட் கேம் கிடையாது. நீங்கள் மறுபக்கத்தை பார்த்தால், அணியைப் பற்றி நான் உண்மையில் பெருமைப்படுகிறேன், ஏனென்றால் நாங்கள் எவ்வாறு விளையாடினோம் என்பது மிகச் சிறப்பாக இருந்தது.

ஒவ்வொரு உலகக் கோப்பையிலும் அப்படி ஆட முடியாது. உலகக் கோப்பையின்போது மட்டுமல்லாமல், தோல்விக்குப் பிறகும் அணிக்கு ஆதரவளித்த ரசிகர்களுக்கு ரோஹித் தனது இதயபூர்வமான செய்தியைத் தெரிவித்தார்.

அது மக்களுக்குப் பெரும் மகிழ்ச்சியை கொடுத்திருக்கும், அந்த இறுதிப் போட்டிக்குப் பிறகு அந்த அணி விளையாடுவதைப் பார்ப்பதில் நிறைய பெருமை, திரும்பிச் சென்று நகரத் தொடங்குவது மிகவும் கடினமாக இருந்தது, அதனால்தான் நான் எங்காவது சென்று என் மனதை அதிலிருந்து வெளியே கொண்டுவர வேண்டும் என்று முடிவு செய்தேன்,இவ்வாறு வீடியோவின் முடிவில் ரோஹித் கூறியுள்ளார்.

ஆனால் பின்னர் நான் எங்கிருந்தாலும், மக்கள் என்னிடம் வருகிறார்கள் என்பதை நான் உணர்ந்தேன், அங்கு அவர்கள், அனைவரின் முயற்சியையும் பாராட்டினர், நாங்கள் எவ்வளவு நன்றாக விளையாடினோம். அவை அனைத்திலும் நான் உணர்கிறேன்.

ஏனென்றால் அவர்கள் அனைவரும் நம்முடன் இருக்கிறார்கள், இந்த உலகக் கோப்பைப் பிரச்சாரத்தின்போது நாங்கள் சென்ற எல்லா இடங்களிலும் எங்களுடன் இணைந்து உலகக் கோப்பையைத் தூக்கிவிட வேண்டும் என்று அவர்கள் கனவு கண்டனர், அத்தனை பேரின் ஆதரவும் கிடைத்தது, உங்களுக்குத் தெரியும், யார் முதலில் ஸ்டேடியத்திற்கு வந்தார்கள்.

அந்த 1-1/2 மாதங்களில் மக்கள் எங்களுக்கு என்ன செய்திருக்கிறார்கள் என்பதை நான் பாராட்ட விரும்புகிறேன். ஆனால் மீண்டும், நான் அதை மேலும் மேலும் நினைத்தால், நாங்கள் கடந்து செல்ல முடியவில்லை என்று மிகவும் ஏமாற்றமாக உணர்கிறேன்.

மக்கள் என்னிடம் வந்து அணியைப் பற்றி மிகவும் பெருமையாகச் சொன்னது என்னை ஓரளவுக்கு நல்லவனாக உணர வைத்தது. அவர்களோடு சேர்ந்து நானும் குணமாகி வந்தேன். மக்களிடமிருந்து வந்த தூய அன்பு மட்டுமே நான் சந்தித்தது, அதைப் பார்த்தது அற்புதம்.

எனவே, அது மீண்டும் திரும்பி மீண்டும் வேலை செய்யத் தொடங்குவதற்கும், மற்றொரு இறுதி பரிசைத் தேடுவதற்கும் உங்களுக்கு உத்வேகம் அளிக்கிறது.” தென்னாப்பிரிக்காவுக்கு எதிரான டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப் தொடரில் ரோஹித் சர்மா மீண்டும் கேப்டனாகச் செயல்பட உள்ளார்

தென்னாப்பிரிக்காவுக்கு எதிரான உலக டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப் தொடருக்கான இந்திய அணியின் கேப்டனாக ரோஹித் சர்மா மீண்டும் செயல்பட உள்ளார். 67 புள்ளிகளுடன் WTC25 புள்ளிகளுடன் இந்தியா இரண்டாவது இடத்தில் உள்ளது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *