கடினமான நிலையில் இருந்த ரிங்கு சிங்; ஆனால் ஸ்ட்ரைக் ரேட் குறையவில்லை!

ஜோகன்னஸ்பர்க்: தென்னாப்பிரிக்காவுக்கு எதிரான மூன்றாவது டி20 போட்டியின் முதல் சில பந்துகளில் ரிங்கு சிங் பவுண்டரி அடிக்கவில்லை. ஆடுகளத்தை புரிந்து கொள்ள சில பந்துகளை எடுத்தார்.

பத்து பந்துகளை எதிர்கொண்ட அவர் ஒரு சிக்ஸர் மட்டுமே அடித்தார். ஆனால், அவரது ஸ்டிரைக் ரேட் 140 ரன்கள்.

ரிங்கு சிங் ஆக்ஷன் பேட்ஸ்மேன், ஃபிநிஷர் என்று பலரால் அழைக்கப்பட்டாலும், அவர் எப்படிப்பட்ட ஆக்ஷன் பேட்ஸ்மேன் என்பதை தெளிவான பேட்டியின் மூலம் வெளிப்படுத்தியுள்ளார். இதன் மூலம் தனக்கும் மற்ற ஆக்ஷன் பேட்ஸ்மேன்களுக்கும் உள்ள வித்தியாசத்தை வெளிச்சம் போட்டு காட்டியுள்ளார்.

மூன்றாவது டி20 போட்டியில் தொடக்க வீரர் ஜெய்ஸ்வால் 60 ரன்களில் ஆட்டமிழந்தார். 15-வது ஓவரின் தொடக்கத்தில் ரிங்கு சிங் களமிறங்கினார். அப்போது சூர்யகுமார் யாதவ் அதிரடியாக ஆடினார். அந்த சூழலில், சூரியகுமாருக்கு எதிராக நாங்கள் விளையாட வேண்டிய சூழல் இருந்தது, அல்லது அவருக்கு ஸ்ட்ரைக் கொடுத்து விட்டு விலகிக் கொள்ளுங்கள்.

அதை சரியாகப் புரிந்து கொண்ட ரிங்கு சிங் முதலில் பிச்சைக்காரர்களைப் புரிந்துகொள்ள முயன்றார். கடந்த போட்டியில் போல் முதல் பந்தில் இருந்து அவரால் பவுண்டரி அடிக்க முடியவில்லை. இந்த நிலையில், பந்துகளை வீணடிக்காமல் ஒவ்வொரு பந்திலும் ஒரு ரன், இரண்டு ரன்கள் என ரிங்கு சிங் ரன்கள் எடுத்தார்.

அவர் எதிர்கொண்ட பத்து பந்துகளில் ஒரு டாட் பந்தை மட்டுமே வீசினார். அவர் எட்டு ரன்களும், ஏழு பந்துகளில் ஒரு சிக்ஸரும் எடுத்து பத்தாவது பந்தில் சிக்ஸருக்கு முயற்சித்து அவுட் ஆனார். பின்னர் 10 பந்துகளில் 14 ரன்கள் எடுத்தார். அவரது ஸ்டிரைக் ரேட் 140.

பல ஆக்டிவ் பேட்ஸ்மேன்கள் கடைசி 5 ஓவர்களில் பேட்டிங் செய்யும் போது சிங்கிள் ரன்களை தவிர்க்கிறார்கள். பவுண்டரிகள் அடிப்பதில் மட்டுமே கவனமாக இருப்பார்கள். ஆனால் இந்த ஆட்டத்தில் ரிங்கு சிங் ஒரு பந்தை கூட வீணடிக்கக் கூடாது என்பது தெளிவாக தெரிந்தது. 2024 டி20 உலகக் கோப்பையில் இப்படி ஒரு வீரரை இந்தியா பயன்படுத்துமா? என்பது பலரின் கேள்வியாக உள்ளது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *