சச்சினுக்கு பிறகு. தோனிக்கு மரியாதை கிடைத்தது; இனி எந்த வீரருக்கும் ஜெர்சி 7 கிடையாது!

மும்பை:: சச்சின் டெண்டுல்கருக்கு பிறகு தோனியின் ஜெர்சி எண் 7 ஓய்வு பெறும் என பிசிசிஐ தெரிவித்துள்ளது. இதனால் எந்த வீரருக்கும் 7ம் எண் ஜெர்சி வழங்கப்படாது.

இந்திய அணியின் முன்னாள் கேப்டன் மகேந்திர சிங் தோனி. 2007 டி20 உலகக் கோப்பை, 2011 உலகக் கோப்பை, 2013 சாம்பியன்ஸ் டிராபி, தோனி தலைமையிலான டெஸ்ட் தரவரிசையில் நம்பர் 1, இந்திய அணி பல்வேறு சாதனைகள் மற்றும் கிரீடங்களை வென்றது. கிட்டத்தட்ட 15 ஆண்டுகள் இந்திய அணியில் நிரந்தர வீரராகத் தோனி இருந்தார்.

350 டெஸ்ட் போட்டிகளில் ODIs போட்டிகளில் 10,773 ரன்களும், 90 டெஸ்ட் போட்டிகளில் 4,876 ரன்களும், 98 டி20 போட்டிகளில் 1,617 ரன்களும் குவித்துள்ளார். இந்திய அணியின் கேப்டன் பதவியையும், பிசிசிஐ அதிகாரிகளையும் ஒற்றை ஆளாகத் தோனி கையாண்டதுதான் இன்று வரை ஆச்சரியம்.

அதன் காரணமாகவே தோனி இன்றும் ரசிகர்களால் கொண்டாடப்படுகிறார். அதுமட்டுமின்றி, விராட் கோலி, ரோஹித் சர்மா ஆகியோரை நிரந்தர வீரர்களாக அணியில் இணைத்ததிலும் தோனிக்கு பங்குண்டு. அதே நேரத்தில் கேப்டன் பதவியை ராஜிநாமா செய்துவிட்டு சாதாரண வீரராக விளையாடும் பெருமை தோனிக்கு மட்டுமே உண்டு.

இதனால் தான் தோனியின் ஜெர்சி எண் 7 ரசிகர்கள் மத்தியில் எமோஷனலாக மாறியுள்ளது. தோனி ஓய்வு பெற்றாலும் 7ம் எண் ஜெர்சி எந்த வீரருக்கும் வழங்கப்படவில்லை. இந்த நிலையில் 7ம் எண் ஜெர்சியை ஓய்வு பெறுவதாக பிசிசிஐ அறிவித்தது. இதனால் தோனி பயன்படுத்திய 7ம் எண் ஜெர்சி இனி எந்த வீரருக்கும் வழங்கப்படாது.

சச்சின் டெண்டுல்கரின் ஜெர்சி எண் 10-ல் இருந்து ஓய்வு பெறுவதாக பிசிசிஐ அறிவித்துள்ளது. இதையடுத்து தோனியின் ஜெர்சி எண் 7 தற்போது ஓய்வு பெற்றுள்ளது. தோனிக்கு பிசிசிஐ அளிக்கும் மரியாதையாக ரசிகர்கள் சமூக வலைதளங்களில் கொண்டாடி வருகின்றனர். ஓய்வுக்குப் பிறகு பிசிசிஐ நிகழ்ச்சியில் பங்கேற்காத டோணிக்கு மரியாதை அளிக்க வேண்டும் என்றும் அவர்கள் ஆலோசனை நடத்தி வருகின்றனர்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *