உலக டெஸ்ட் தரவரிசையில் பாகிஸ்தான் முதலிடம்; முதல் இடத்தை இழந்த இந்தியா!

சிட்னி: 2025-ம் ஆண்டு உலக டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப் தொடருக்கான புள்ளி பட்டியலில் முதலிடத்தை இழந்தது இந்திய அணி. பாகிஸ்தானின் மூன்று டெஸ்ட் தொடர் தோல்விக்கு இந்தியாவின் வீழ்ச்சியும் ஓரளவு காரணம்.

ஆஸ்திரேலிய அணி பாகிஸ்தானை மூன்று போட்டிகளிலும் எளிதாக வீழ்த்திப் புள்ளி பட்டியலில் முதலிடத்தை பிடித்துள்ளது. இரண்டு நாட்களுக்கு முன்பு தென்னாப்பிரிக்காவை வீழ்த்தியதன் மூலம் முதலிடத்தில் இருந்த இந்திய அணி, தற்போது 2வது இடத்திற்கு தள்ளப்பட்டுள்ளது.


2023 – 2025 வரையிலான உலக டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப்பின் ஒரு பகுதியாக ஒவ்வொரு அணியும் டெஸ்ட் தொடரில் பங்கேற்கின்றன. மேற்கிந்திய தீவுகள் மற்றும் தென் ஆப்பிரிக்கா அணிகளுடன் இந்தியா ஐந்து டெஸ்ட் போட்டிகளில் விளையாடி வருகிறது. இதில் 2 வெற்றி, 1 டிரா, 1 தோல்வியுடன் சமனிலையில் முடிந்தது.

உலக டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப் புள்ளிப்பட்டியலை பொறுத்தவரை, புள்ளிகளைவிட சதவீதம் வெற்றி பெற முக்கியத்துவம் அளிக்கப்படும். அந்த வரிசையில் அணிகள் வரிசைப்படுத்தப்படும். இந்தியா 54.16% தேர்ச்சியுடன் இரண்டாவது இடத்தில் உள்ளது.

ஆஸ்திரேலிய அணி இதுவரை ஐந்து போட்டிகள் கொண்ட ஆஷஸ் டெஸ்ட் தொடர் மற்றும் மூன்று போட்டிகள் கொண்ட பாகிஸ்தான் டெஸ்ட் தொடரில் 5 வெற்றி, 2 தோல்வி மற்றும் ஒரு டிராவுடன் 56.25% வெற்றி சதவீதத்துடன் முதலிடத்தில் உள்ளது. ஆஸ்திரேலியாவை விட 2 புள்ளிகள் அதிகம் பெற்றுள்ளது. பாகிஸ்தான் அணி வெற்றி பெற்றாலோ அல்லது ஒரு போட்டியை டிரா செய்தாலோ ஆஸ்திரேலிய அணி முதல் இடத்தைப் பிடிக்காது. இந்தியாவும் முதலிடத்தில் நீடிக்கும்.

இந்தியாவுக்கு எதிரான இரண்டு போட்டிகள் கொண்ட தொடரில் ஒரு வெற்றி, ஒரு தோல்வி மற்றும் 50 சதவீத வெற்றி விகிதத்துடன் தென்னாப்பிரிக்கா மூன்றாவது இடத்தில் உள்ளது. 50 சதவீத வெற்றிகளுடன் நியூசிலாந்தும் வங்கதேசமும் மூன்றாவது இடத்தைப் பிடித்துள்ளன. அடுத்து பாகிஸ்தான் – 36.66 வெற்றி சதவீதம், மேற்கிந்திய தீவுகள் – 16.67 வெற்றி சதவீதம், இங்கிலாந்து – 15 வெற்றி சதவீதம், இலங்கை – 0 வெற்றி சதவீதம்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *