அமெரிக்காவில் விராட் கோலி; பின்னணியில் ஐசிசி; T20 உலகக் கோப்பை!

மும்பை:: இந்திய டி20 அணியில் கடந்த ஓராண்டாக இடம்பெறாத முன்னாள் வீரர்களான விராட் கோலி, ரோஹித் சர்மா ஆகியோர் மீண்டும் அணியில் இடம்பிடித்துள்ளனர். ஆனால் இப்போது 2024 டி20 உலக கோப்பை தொடருக்கான அணியில் இருவரும் நேரடியாக இடம்பெறுவார்கள் என்று தகவல்கள் வெளியாகியுள்ளன.

ஒருனாள் உலக கோப்பைக்குப் பின்னர் ரோஹித் சர்மா கூட பிசிசிஐயிடம் டி20 உலக கோப்பையில் விளையாட விரும்புவதாகத் தெரிவித்தார். ஆனால், விராட் கோலி ஏன் இவ்வளவு காலம் கழித்து திடீரென டி20 உலக கோப்பை தொடரில் விளையாட முடிவு செய்ய வேண்டும்?


இதன் பின்னணியில், டி20 உலகக் கோப்பையில் விராட் கோலி அதிகாரப்பூர்வமற்ற முறையில் விளையாடினால், சில நன்மைகள் கிடைக்கும் என்று ஐசிசி முக்கிய பிசிசிஐ அதிகாரிகளிடம் கோரிக்கை விடுத்துள்ளது.


2024 டி20 உலகக் கோப்பை கிரிக்கெட் தொடர் வெஸ்ட் இண்டீஸ் மற்றும் அமெரிக்கா அணிகளுக்கு இடையே நடக்கிறது. இதன் முக்கிய நோக்கம் அமெரிக்காவில் கிரிக்கெட் விளையாட்டைப் பிரபலப்படுத்துவதாகும். பணக்கார நாடான அமெரிக்காவில் எதிர்காலத்தில் அதிக வருவாய் ஈட்ட முடியும். அதற்குக் கிரிக்கெட்டின் முகமாக இருக்கும் ஒருவர் தேவை. விராட் கோலி தான் இன்று அதற்குச் சரியான நபர்.

ரொனால்டோ, மெஸ்ஸி போன்ற கால்பந்து பிரபலங்களுக்கு இணையாக விராட் கோலிக்கும் ரசிகர்கள் உள்ளனர். எனவே, அமெரிக்காவில் நடைபெறும் டி20 உலகக் கோப்பை தொடரில் அவரைப் பங்கேற்கச் செய்தால், அது அதிக ரசிகர்களை ஸ்டேடியத்திற்கு கொண்டு வர முடியும். விராட் கோலி யார் என்று தேடும்போது அவரது சாதனைகளை அமெரிக்க ஊடகங்களும் வியந்து பார்க்கக்கூடும்.


இந்தக் காரணங்களால் தான் விராட் கோலியை டி20 உலக கோப்பையில் விளையாட ஐசிசி விரும்புவதாகக் கூறப்படுகிறது. ஆனால், விராட் கோலி டி20 அணிக்குத் திரும்புவதற்கு இது மட்டுமே காரணமாக இருக்காது. இந்திய அணி உலக கோப்பையை வெல்ல உதவ வேண்டும் என்ற தனிப்பட்ட ஆசையும் அவருக்கு இருக்கலாம் என்று பிசிசிஐ வட்டாரங்கள் தெரிவிக்கின்றன.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *