இங்கிலாந்தை 1 ரன் குறைத்த நடுவர்; மைதானத்தில் பரபரப்பு!

இங்கிலாந்துக்கு எதிரான முதல் டெஸ்டில் அந்த அணிக்காக நடுவர் ஒரு ரன் எடுத்தது பரபரப்பை ஏற்படுத்தியது. சர்வதேச கிரிக்கெட்டில் ஒரு ரன் கூட எப்போதும் பெரிய மாற்றத்தை ஏற்படுத்தும்.


ஐதராபாத்தில் நடந்த முதல் டெஸ்ட் போட்டியில் இந்தியாவின் தவறால் இங்கிலாந்துக்கு 6 ரன்கள் வழங்கப்பட்டது. ஆனால் அதன் பிறகு ஒரு ரன் குறைக்கப்பட்டது. இதனால் பரபரப்பு ஏற்பட்டது.


பும்ராவின் ஓவரில் இங்கிலாந்து வீரர்கள் ரெஹான் அகமது மற்றும் பென் ஸ்டோக்ஸ் ஆகியோர் பேட்டிங் செய்தனர். அப்போது பும்ரா வீசிய பந்தைச் சதுர திசையில் ரீகன் அடித்தார். ஒரு இந்திய பில்டர் பந்தை எல்லைக் கோட்டிற்கு மேல் பிடித்து வீசுகிறார். இருப்பினும், விக்கெட் கீப்பரோ அல்லது அதன் பின்னால் இருந்த வீரரோ இந்தப் பந்தைத் தவறவிட விரும்பவில்லை.


இதனால் பந்து எல்லைக்குச் சென்றது. அதற்குள் ஆங்கிலேயர்கள் இரண்டு ரன்களில் ஓடிவிட்டனர். முதலில் அதற்கு ஆறு ரன்கள் கொடுக்கப்பட்டது. ஆனால் அம்பயர் கொடுக்கப்பட்ட ஆறு ரன்களை ஒரு ரன் வித்தியாசத்தில் 5 ரன்களாகக் குறைத்தார். இதனால் பரபரப்பு ஏற்பட்டது. ஒரு ரன் ஏன் கழிக்கப்பட்டது என்று இங்கிலாந்து வீரர்கள் நடுவரிடம் முறையிட்டனர்.


அப்போது நடுவர் கூறுகையில், பந்து எரிந்தபோது பேட்ஸ்மேன்கள் ஒருவரையொருவர் கடந்து செல்லவில்லை. இதனால் ஒரு ரன் குறைந்ததாக அவர் விளக்கினார். ஆனால் 2019 ஐசிசி உலகக் கோப்பை இறுதிப் போட்டியிலும் இதே போன்ற சம்பவம் நடந்தது.


எனினும், ஐந்து ஓட்டங்களை வழங்குவதற்கு பதிலாக, ஆறு ஓட்டங்கள் எடுக்கப்பட்டன. ஆனால் இன்றைய போட்டியில் ஒரு ரன் குறைவாகக் கொடுக்கப்பட்டது. MCC விதி 19.8 இன் படி, இரண்டு பேட்ஸ்மேன்களும் பில்டர் பந்தை வீசுவதற்கு முன்பு ஒருவரை ஒருவர் கடந்து ஓடியிருக்க வேண்டும். இல்லையெனில் ரன் வழங்கப்படாது என்பதை நினைவில் கொள்க.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *