இந்தியா செய்த தந்திரம்; நம்பி ஏமாற்றிய கேப்டன் பென் ஸ்டோக்ஸ்; முதல் இன்னிங்சில் இந்தியா மெகா ஸ்கோர்!

ஐதராபாத்: இங்கிலாந்துக்கு எதிரான முதல் டெஸ்ட் போட்டியில் இந்தியா செய்த ஒரு காரியத்தில் இங்கிலாந்து கேப்டன் பென் ஸ்டோக்ஸ் ஏமாற்றம் அடைந்துள்ளார்.

இந்தியா-இங்கிலாந்து இடையிலான 5 போட்டிகள் கொண்ட டெஸ்ட் தொடரின் முதல் போட்டி ஹைதராபாத் மைதானத்தில் நடைபெற்று வருகிறது. போட்டி தொடங்கும் முன் பேட்டியளித்த இந்திய அணியின் பயிற்சியாளர் ராகுல் டிராவிட், போட்டியின் ஆடுகளம் சுழற்பந்து வீச்சுக்கு உறுதுணையாக இருக்கும் என்றார். ஆனால் சுழற்பந்து வீச்சு எப்போது ஒத்துழைக்கும் என்று தெரியவில்லை என்றார்.


அவர் கூறியது போல், அந்த பிட்சை பார்க்க சுழற்பந்து வீச்சுடன் ஒத்துழைப்பது போல் இருந்தது. அதை நம்பி மூன்று சுழற்பந்து வீச்சாளர்கள் மற்றும் ஒரு வேகப்பந்து வீச்சாளருடன் மட்டுமே இங்கிலாந்து களமிறங்கியது. இந்தப் போட்டியில் இந்தியா முதலில் பந்துவீசி அனுபவமிக்க சுழற்பந்து வீச்சாளர்களான அஷ்வின், ரவீந்திர ஜடேஜா மற்றும் அக்சர் படேல் ஆகியோரின் விக்கெட்டுகளை விரட்டியது. அப்போதும் ஆடுகளம் சுழற்பந்து வீச்சுக்கு முழுமையாக ஒத்துழைப்பது போல் இருந்தது.


அடுத்து இந்திய அணி பேட்டிங் செய்த போது இங்கிலாந்து அணி தொடக்கம் முதலே சுழற்பந்து வீச்சாளர்களை பந்துவீச வைத்தது. ஆனால், அந்த அணியால் எந்த தாக்கத்தையும் ஏற்படுத்த முடியவில்லை. இந்திய அணி முதல் நாள் முடிவில் 1 விக்கெட் இழப்புக்கு 119 ரன்கள் குவித்துள்ளது. இந்திய அணிக்கு வேலை செய்த சுழற்பந்து வீச்சு இங்கிலாந்து அணிக்கு ஏன் வேலை செய்யவில்லை?


என்று விமர்சகர்கள் கூறுகிறார்கள். ஆடுகளம் மெதுவாக இருந்தது, சுழல் பந்துவீச்சுக்கு சாதகமாக இல்லை என்பது உண்மைதான். இந்திய சுழற்பந்து வீச்சாளர்கள் அனுபவமிக்கவர்களாகவும், அந்த ஸ்லோ பிட்சில் வலது லைன் மற்றும் லென்ஸிலும் பந்து வீசி இங்கிலாந்து பேட்ஸ்மேன்களை திணறடித்தனர். அதனால், விக்கெட் கிடைத்தது. இருப்பினும், இங்கிலாந்து அணியின் சுழற்பந்து வீச்சாளர்கள் அனுபவம் குறைவாக உள்ளனர். மேலும் ஆடுகளம் இயற்கையாகவே சுழல் பந்து வீச்சுக்கு துணைபுரியாததால், அவர்கள் சரியான லைன் மற்றும் லென்த்தில் பந்து வீசினால் மட்டுமே தாக்கத்தை ஏற்படுத்த முடியும். ஆனால் அனுபவம் இல்லாததால் அவர்களால் எந்த தாக்கத்தையும் ஏற்படுத்த முடியவில்லை.


இந்த நிலையில்தான் இந்திய அணியை பார்த்துவிட்டு அணியில் மூன்று சுழற்பந்து வீச்சாளர்களை தேர்வு செய்தால் வெற்றி பெறலாம் என நம்பி இங்கிலாந்து அணி ஏமாந்துள்ளது. ஆனால், ஐதராபாத் ஆடுகளம் மூன்றாவது நாளில் இருந்து சுழற்பந்து வீச்சுக்கு உறுதுணையாக இருக்கும் என கூறப்படுகிறது. அதற்குள் இந்தியா தனது முதல் இன்னிங்சில் பெரிய ஸ்கோரை சேர்க்கும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *