சிக்கிய ரோகித் சர்மா; திருப்பம் கொடுத்த இங்கிலாந்து!

ஐதராபாத்: இங்கிலாந்துக்கு எதிரான முதல் டெஸ்டில் விராட் கோலி இல்லாமல் கேப்டன் ரோகித் சர்மா திணறுகிறார். இங்கிலாந்துக்கு எதிரான முதல் டெஸ்டில் இந்தியா முதல் இன்னிங்சில் முன்னிலை பெற்றாலும், இரண்டாவது இன்னிங்சில் பந்துவீச்சு மோசமாக உள்ளது.


மூன்றாம் நாள் ஆட்ட நேர முடிவில் இங்கிலாந்து 126 ரன்கள் முன்னிலை பெற்றுள்ளது. இன்னும் 100 ரன்கள் எடுத்தால் சேசிங் செய்வதில் இந்திய அணிக்குப் பெரும் சிக்கல் ஏற்படும். இந்நிலையில்தான் முன்னாள் கேப்டன் விராட் கோலியின் அறிவுரையின்றி இந்திய அணி பந்துவீசுவதில் கேப்டன் ரோகித் சர்மா திணறி வருகிறார். முதல் இரண்டு டெஸ்டில் கோஹ்லி வெளியேறியது ரோஹித் சர்மாவுக்கு சிறிய பின்னடைவாகும்.


இந்தப் போட்டியில் முதலில் பேட் செய்த இங்கிலாந்து அணி 246 ரன்களுக்கு ஆல் அவுட் ஆனது. இந்தியா தனது முதல் இன்னிங்சில் 436 ரன்கள் எடுத்தது. அடுத்து இங்கிலாந்து அணி தனது இரண்டாவது இன்னிங்ஸில் 200 ரன்களுக்குள் ஆட்டமிழந்துவிடும் என்று அனைவரும் நினைத்திருந்தபோது மூன்றாம் நாள் முடிவில் இங்கிலாந்து அணி 6 விக்கெட் இழப்புக்கு 316 ரன்கள் எடுத்துள்ளது. இங்கிலாந்து ரன்களை குவித்து வரும் நிலையில் அதைத் தடுக்கும் திட்டம் கேப்டன் ரோகித் சர்மாவிடம் இல்லை. இங்குத் தான் அனுபவ வீரர் விராட் கோலி இல்லாதது பின்னடைவை ஏற்படுத்தியுள்ளது.


விராட் கோலி டெஸ்ட் போட்டிகளில் தன்னை சிறந்த கேப்டனாக நிரூபித்துள்ளார். டெஸ்ட் போட்டிகளில் அவரது ஆக்ரோஷமான குணம் இந்தியாவை பலமுறை தோல்வியடைய வேண்டிய போட்டிகளில் வெற்றிபெற வைத்துள்ளது. மேலும், அவரது கதாபாத்திரம் மற்ற வீரர்களுக்கும் ஊக்கமளிக்கும். விராட் கோலி கேப்டன் பதவியிலிருந்து விலகியபிறகு ரோஹித் சர்மா கேப்டனாக ஆனபோதும், விராட் கோலியை பக்கத்திலேயே வைத்து ஆலோசித்துப் பல முடிவுகளை எடுத்தார்.


அவர் விராட் கோலியிடம் பலமுறை ஆலோசனை கேட்பதைக் காணலாம், குறிப்பாக டெஸ்ட் போட்டிகளில் சில நேரங்களில் விக்கெட்கள் விழவில்லை. பீல்டிங் நிறுத்தங்கள் மற்றும் பந்து வீச்சாளர் மாற்றீடுகள், ஒரு குறிப்பிட்ட பேட்ஸ்மேனுக்கு எப்படி பந்து வீச வேண்டும் என்பதற்கான அறிவுரைகள் பல முறை ஒரு அணியின் வெற்றிக்கு வழி வகுத்துள்ளன.


சமீபத்தில் நடந்து முடிந்த தென்னாப்பிரிக்க டெஸ்ட் தொடரில், முதல் போட்டியில் இந்தியா பேட்டிங்கை இழந்த நிலையில், இரண்டாவது போட்டியில் பேட்டிங்கை நிர்வகித்தபோதிலும், பந்துவீச்சில் விராட் கோலியின் ஆலோசனைகள் இந்தியாவை விக்கெட்களை வேட்டையாட வழிவகுத்தது. அந்தப் போட்டியில் விராட் கோலி அரை கேப்டனாகச் செயல்பட்டார். இந்தியா வெற்றி பெற்று தொடரை 1-1 எனச் சமன் செய்தது.


ஆனால் இங்கிலாந்து டெஸ்ட் தொடரின் முதல் இரண்டு போட்டிகளிலிருந்து விராட் கோலி விலகியுள்ளார். இதனால் ரோகித் சர்மா நெருக்கடியான நேரத்தில் விக்கெட் இல்லாமல் திணறுகிறார். முதல் டெஸ்டில் இந்தியாவுக்கு வெற்றி வாய்ப்பு அதிகம் என்றாலும், எளிதாக முடிவடைய வேண்டிய போட்டி கடினமானதாக மாறியுள்ளது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *