90 ஆண்டுகால விக்கெட் சாதனையை முறியடித்த பும்ரா; இந்திய டெஸ்ட் வரலாற்றில் மிகப்பெரிய சாதனை!

விசாகப்பட்டினம்: இங்கிலாந்து அணிக்கு எதிரான இரண்டாவது டெஸ்ட் போட்டியில் 9 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தி இந்திய அணியின் வெற்றிக்கு முக்கிய காரணமாக இருந்தவர் பும்ரா. இதன் மூலம் 90 ஆண்டுகால இந்திய டெஸ்ட் சாதனையை முறியடித்து புதிய வரலாறு படைத்தார்.

இந்தியா-இங்கிலாந்து இடையேயான டெஸ்ட் தொடரின் இரண்டாவது போட்டி விசாகப்பட்டினத்தில் நடைபெற்றது. இப்போட்டியில் இந்திய அணி முதல் இன்னிங்சில் 396 ரன்கள் எடுத்ததை அடுத்து இங்கிலாந்து அணி பேட்டிங் செய்தது. அப்போது பும்ரா அபாரமாக செயல்பட்டு 6 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தினார். இங்கிலாந்து 255 ரன்களுக்கு ஆல் அவுட் ஆனது. அடுத்து இந்தியா 253 ரன்கள் சேர்த்து இங்கிலாந்துக்கு 399 ரன்கள் இலக்காக நிர்ணயித்தது. அதைத் துரத்திய இங்கிலாந்து அணி 292 ரன்களுக்கு ஆல் அவுட் ஆனது. இம்முறை பும்ரா 3 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தினார்.


பும்ரா 91 ரன்கள் குவித்து 9 விக்கெட்டுகளை கைப்பற்றினார். இது அவரது இரண்டாவது சிறந்த டெஸ்ட் பந்துவீச்சு ஆகும். முன்னதாக 2018 ஆம் ஆண்டு ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிராக 86 ரன்களுக்கு 9 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தியதே அவரது சிறந்த டெஸ்ட் பந்துவீச்சு ஆகும். இது தவிர இந்திய மண்ணில் 9 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தி எந்த வேகப்பந்து வீச்சாளர் செய்யாத சாதனையையும் படைத்துள்ளார்.


இந்திய வேகப்பந்து வீச்சாளர் அமர் சிங் 1934 சென்னை டெஸ்ட் போட்டியில் 141 ரன்களுக்கு 8 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தினார். இந்திய மண்ணில் ஒரு டெஸ்ட் போட்டியில் இந்திய வேகப்பந்து வீச்சாளர் எடுத்த அதிகபட்ச விக்கெட் இதுவாகும். 90 ஆண்டுகளாக முறியடிக்கப்படாமல் இருந்த அந்த சாதனையை தற்போது பும்ரா 9 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தி முறியடித்துள்ளார்.


மேலும், இங்கிலாந்துக்கு எதிராக இந்திய வேகப்பந்து வீச்சாளரின் இரண்டாவது சிறந்த பந்துவீச்சு இதுவாகும். இதற்கு முன்பு 1986-ம் ஆண்டு இங்கிலாந்தில் நடைபெற்ற டெஸ்டில் சேத்தன் சர்மா 188 ரன்கள் குவித்து 10 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தினார். அதுதான் இங்கிலாந்துக்கு எதிராக இந்திய வேகப்பந்து வீச்சாளரின் சிறந்த பந்துவீச்சு.


இங்கிலாந்துக்கு எதிரான இரண்டாவது டெஸ்ட் போட்டியில் ஜெய்ஸ்வால் இரட்டை சதம் அடித்தார், அதே நேரத்தில் அவர் ஆட்டநாயகன் விருதை வெல்வார் என்று பலர் எதிர்பார்த்தனர்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *