இந்திய வீரர்களிடம் அடங்கிய 10 Bazball; நாட்டிலே தலைகுடிந்த இங்கிலாந்து அணி..!

இந்தியாவுக்கு எதிராக இங்கிலாந்து அணி மிகப்பெரிய தோல்வியைச் சந்தித்துள்ளது. இதற்குப் பிறகு ஆங்கிலேய அணியின் Bazball எனும் அதிரடி பாணி கிரிக்கெட் உத்தியை ஆங்கில ஊடகங்களும், முன்னாள் வீரர்களும் கிழித்து எறிகின்றனர். அந்த உத்தியே இந்தப் பெரும் தோல்விக்குக் காரணம் எனக் கடுமையாக விமர்சிக்கப்பட்டது. இந்தியா மற்றும் இங்கிலாந்து அணிகள் ஐந்து போட்டிகள் கொண்ட டெஸ்ட் தொடரில் விளையாடி வருகின்றன.


முதல் போட்டியில் இங்கிலாந்து அணி இந்திய மண்ணில் வெற்றி பெற்று கிரிக்கெட் உலகையே திரும்பிப் பார்க்க வைத்தது. Bazball வியூகத்தால் இங்கிலாந்து அணி வெற்றி பெற்றதாக அனைவரும் கொண்டாடினர். ஆனால் அடுத்த இரண்டு போட்டிகளிலும் இங்கிலாந்து அணி தோற்றது. அதுவும் இந்திய அணியில் விராட் கோலி, கேஎல் ராகுல் போன்ற சிறந்த பேட்ஸ்மேன்கள் இல்லாமல் இந்திய அணி வெற்றி பெற்றுள்ளது.

மூன்றாவது டெஸ்ட் போட்டியில் இந்திய அணி முதல் இன்னிங்சில் 445 ரன்கள் குவித்தது. இரண்டாவது இன்னிங்சில் 430 ரன்கள் எடுத்து டிக்ளேர் செய்தது. எனினும் இங்கிலாந்து அணி முதல் இன்னிங்ஸில் 319 ஓட்டங்களையும், இரண்டாவது இன்னிங்ஸில் 122 ஓட்டங்களையும் மாத்திரம் பெற்று 434 ஓட்டங்களால் மோசமான தோல்வியைத் தழுவியது. முதல் இன்னிங்ஸில், பும்ராவின் பந்துவீச்சில் இங்கிலாந்து மூத்த வீரர் ஜோ ரூட் ரிவர்ஸ் ஸ்கூப் ஷாட் ஆட முயன்று ஸ்லிப்பில் கேட்ச் ஆனார்.

இது ஆங்கில ஊடகங்கள் மற்றும் முன்னாள் வீரர்களால் கடுமையாக விமர்சிக்கப்பட்டது. ஆட்டம் இழக்காமல் சில ரன்களைக் குவித்திருந்தால் முதல் இன்னிங்சிலேயே போட்டியின் போக்கு மாறியிருக்கும் எனப் பலரும் தெரிவித்தனர். பொதுவாக ரிவர்ஸ் ஸ்கூப் மற்றும் ரிவர்ஸ் ஸ்வீப் ஷாட்கள் சுழற்பந்து வீச்சாளர்களின் ஓவர்களில் மட்டுமே முயற்சி செய்யப்படுகின்றன. குறிப்பாக டி20 போட்டிகளில் பல வீரர்கள் இதைப் பயன்படுத்துகின்றனர்.

ஆனால் எந்த வீரரும் டெஸ்ட் போட்டிகளில் ரன் குவிக்க வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டால் மட்டுமே அதைப் பயன்படுத்துவார். அதிலும் வேகப்பந்து வீச்சாளர்களை ரிவர்ஸ் ஸ்கூப் செய்வது மிகவும் ஆபத்தானது. தற்போது டெஸ்ட் கிரிக்கெட் விளையாடி வரும் உலகின் முதல் நான்கு பேட்ஸ்மேன்களில் ஒருவராக ஜோ ரூட் கருதப்படுகிறார். அப்படிப்பட்ட வீரர் உலகின் தலைசிறந்த பந்துவீச்சாளரான பும்ராவை ரிவர்ஸ் ஸ்கூப் செய்தது எவ்வளவு மோசமானது. எப்பொழுதும் அதிரடி ஆட்டத்தை விளையாட வேண்டும் என்ற Bazball மனநிலையே இதற்குக் காரணம்.

Bazball உலகின் சிறந்த பேட்ஸ்மேனை அழித்துவிட்டது. ஆட்டத்தின் நடுவில் அஷ்வின் ஆட்டமிழந்த நிலையில், 10 இந்திய வீரர்களிடம் மட்டும் இங்கிலாந்து அணி தோல்வியடைந்ததாக ஆங்கில ஊடகங்கள் விமர்சித்து வருகின்றன.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *