உலகளவில் மூன்றாவது இடம் ஜடேஜா; கிரிக்கெட்டில் வெற்றி வரலாறு..!

இங்கிலாந்து டெஸ்ட் தொடரில் மூன்றாவது இடது கை சுழற்பந்து வீச்சாளராக ரவீந்திர ஜடேஜாவுக்கு சிறப்பான வாய்ப்பு கிடைத்துள்ளது. ரவீந்திர ஜடேஜா டெஸ்ட் கிரிக்கெட்டின் சூப்பர் ஹீரோ போன்றவர். அவர் பேட்டிங் மற்றும் பந்துவீச்சு இரண்டிலும் மிகவும் திறமையானவர், இது அவரை ஆல்-ரவுண்டராக ஆக்குகிறது.


உண்மையில், அவர் டெஸ்ட் கிரிக்கெட்டில் உலகின் சிறந்த ஆல்ரவுண்டராகக் கருதப்படுகிறார். கிரிக்கெட்டின் தலைவரைப் போன்ற ஐசிசி, அவர் திறமையானவர் என்பதால் அவரை நீண்ட காலமாக முதலிடத்தில் வைத்துள்ளது. அவர் டெஸ்ட் கிரிக்கெட் எனப்படும் ஒரு விளையாட்டில் 292 பேட்டர்களை பந்துவீசி வெளியேற்றியுள்ளார். இன்னும் 8 பேரை அவுட் எடுத்தால் 300 பேட்டர்கள் என்ற சிறப்பு இலக்கை எட்டுவார். இதை அவர் சாதித்தால், டெஸ்ட் கிரிக்கெட்டில் 300 பேட்டர்களை எடுத்த முதல் இடது கை சுழற்பந்து வீச்சாளர் ஆவார்.

இங்கிலாந்துக்கு எதிரான ஐந்தாவது டெஸ்டில் ஜடேஜா 6 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தினால், அவர் உலகின் மூன்றாவது சிறந்த இடது கை சுழற்பந்து வீச்சாளர் ஆவார். தற்போது டெரிக் அண்டர்வுட் 297 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தி மூன்றாவது இடத்தில் உள்ளார். ஆனால் ஜடேஜா இன்னும் 6 விக்கெட்டுகளை எடுத்தால், அவர் அண்டர்வுட்டை விட முன்னேறி புதிய மூன்றாவது சிறந்த இடது கை சுழற்பந்து வீச்சாளராக மாறுவார்.

டெஸ்ட் கிரிக்கெட் விளையாட்டில் பந்தை வீசுவதற்கு இடது கையைப் பயன்படுத்தும் சில நல்ல சுழற்பந்து வீச்சாளர்களின் பட்டியல் இங்கே. அவர்கள் நிறைய விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தியுள்ளனர், அதாவது மற்ற அணியில் இருந்து பேட்ஸ்மேன்களை வெளியேற்றிவிட்டனர். இலங்கையைச் சேர்ந்த ரங்கனா ஹெராத் 433 விக்கெட்டுகளுடன் அதிகபட்சமாக நியூசிலாந்தின் டேனியல் வெட்டோரி 362 விக்கெட்டுகளையும், இங்கிலாந்தின் டெரெக் அண்டர்வுட் 297 விக்கெட்டுகளையும், இந்தியாவின் ரவீந்திர ஜடேஜா 292 விக்கெட்டுகளையும், இந்தியாவின் பிஷன் சிங் பேடி 266 விக்கெட்டுகளையும் எடுத்துள்ளனர்.

இந்தியா-இங்கிலாந்து இடையேயான டெஸ்ட் தொடரின் முதல் 3 ஆட்டங்களில் 17 வீரர்களை ரவீந்திர ஜடேஜா வெளியேற்றியுள்ளார். இதன் பொருள் அவர் ஐந்தாவது டெஸ்டில் இன்னும் அதிகமான வீரர்களை வெளியேற்றுவார்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *