தேர்வுக்குழு தலைவர் வஹாப் ரியாஸ்க்கு உதவ பாகிஸ்தான் முன்னாள் கிரிக்கெட் வீரர்களை நியமனம்!

பாகிஸ்தான் கிரிக்கெட் வாரியம் (பிசிபி) ஓய்வு பெற்ற வீரர்களைத் தலைமை தேர்வாளர் வஹாப் ரியாஸின் ஆலோசகர் உறுப்பினர்களாக நியமித்துள்ளது.

முன்னாள் பாகிஸ்தான் கிரிக்கெட் வீரர்களான கம்ரான் அக்மல், ராவ் இப்திகார் அஞ்சும் மற்றும் சல்மான் பட் ஆகியோர் தலைமை தேர்வாளர் வஹாப் ரியாஸின் ஆலோசகர் உறுப்பினர்களாக நியமிக்கப்பட்டதை பிசிபி உறுதி செய்துள்ளது.

அவர்களது நியமனம் உடனடியாக நடைமுறைக்கு வருகிறது, மேலும் அவர்களது முதல் பணியானது ஆஸ்திரேலியா சுற்றுப்பயணம் முடிந்த பிறகு 12 ஜனவரி 2024 அன்று தொடங்கும் நியூசிலாந்துக்கு எதிரான ஐந்து போட்டிகள் கொண்ட T20I தொடர் அடங்கும்.

2009 இல் பாகிஸ்தானின் வெற்றிகரமான ICC ஆடவர் T20 உலகக் கோப்பை பிரச்சாரத்தின் ஒரு பகுதியாக இந்த மூவரும் இருந்தனர்.

அக்மல் மற்றும் அஞ்சும் இதற்கு முன்பு தேர்வு கடமைகளில் பங்கு பெற்றுள்ளனர். இந்த ஆண்டின் தொடக்கத்தில், அக்மல் பிசிபியின் ஜூனியர் தேர்வுக் குழுவின் தலைவராக நியமிக்கப்பட்டார். 13 வயதுக்குட்பட்ட, 16 வயதுக்குட்பட்ட மற்றும் 19 வயதுக்குட்பட்ட அணிகளுக்குப் பிராந்திய மற்றும் மாவட்ட அணிகளைத் தேர்வு செய்வதற்கான சோதனைகளை மேற்கொள்ளும் எட்டு உறுப்பினர்களைக் கொண்ட தேர்வுக் குழுவின் தலைவராகவும் அவர் நியமிக்கப்பட்டார்.

இதற்கிடையில், கடந்த ஆண்டு இறுதியில் அப்துல் ரசாக்குடன் பாகிஸ்தான் ஆண்கள் தேசிய அணியின் இடைக்கால தலைமை தேர்வாளராக ஷாஹித் அப்ரிடி நியமிக்கப்பட்டபோது, ​​அஞ்சும் மூன்று பேர் கொண்ட குழுவில் ஒரு பகுதியாக இருந்தார்.

இருப்பினும், ஸ்பாட் பிக்சிங் ஊழலில் அவரது பங்கிற்காக 2010 இல் தடை விதிக்கப்பட்ட பின்னர், பிசிபியில் பட் பெறும் முதல் அதிகாரப்பூர்வ பதவி இதுவாகும்.

ஐசிசி ஆண்கள் கிரிக்கெட் உலக 2023 இலிருந்து பாகிஸ்தான் முன்கூட்டியே வெளியேறியபிறகு பிசிபியின் முழுமையான மாற்றத்தை அடுத்து இந்த அறிவிப்பு வந்துள்ளது.

அதன் பின்னர், முகமது ஹபீஸ் அணி இயக்குனராகவும், வஹாப் ரியாஸ் தலைமை தேர்வாளராகவும் நியமிக்கப்பட்டுள்ளனர். பாபர் ஆசாமும் கேப்டன் பதவியிலிருந்து விலகினார், ஷான் மசூத் புதிய டெஸ்ட் கேப்டனாகவும், ஷாஹீன் அப்ரிடி டி20 கேப்டனாகவும் நியமிக்கப்பட்டார்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *